Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยคับ raid0 ลงxpไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยคับ raid0 ลงxpไม่ได้

ช่วยด้วยคับ ผมต่อraid0 ฮาร์ดดิส wd 400gb 2 ตัว บอด commando เสร็จแล้วฟอร์แมตโดยpartition magic เป็น ntfs แล้ว พอ setup xp ในหน้าที่ให้เลือกpartition ให้ setup มันมองเป็นเห็นdriveอ่ะคับ แล้วผมก็ไม่สามารถ enter กด c เพื่อสร้างpartition หรืออื่นได้เลย พอกดปุ่มใดมันก็ขึ้นเป็นจอฟ้าอ่ะครับ
    อย่างงี้ต้องทำไงดีถึงจะลงxpได้คับ
    ปล.แต่ผมลองลงvista แล้วมัน setupได้จนใช้ได้เลย
    ขอบคุณมากๆครับ

raid0 ฮาร์ดดิส wd 400gb 2 ตัว บอด commando
    จะทำ RAID กับ Chipset 965

ต้องใช้ Win xp รุ่น ธรรมดา ๆ ไม่เติมแต่งครับ

Comment

ใช้ XP Version ใหม่แผ่นผี update ประมาณเดือนกุมภา-มีนา ใช้ได้เลย เพราะมี driver มาให้แล้วไม่ต้องลง dirver ผ่าน drive A ผมใช้อยู่ครับ

Comment

Working...
      X