Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ win xp ของผม Hide inactive icon ไม่ได้ (แบบว่าไม่มีให้ติ๊ก)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับ win xp ของผม Hide inactive icon ไม่ได้ (แบบว่าไม่มีให้ติ๊ก)

ช่วยทีครับ win xp ของผม Hide inactive icon ไม่ได้
    ไม่มีให้ติ๊กถูกงะ
    ใครรู้วิธีทำให้มันติ๊กถูกตรง Hide inactive icon ได้ ช่วยบอกทีนะครับ
    แบบว่ารำคาญ มากๆเลย Iconมันขึ้นมาเยอะแยะแล้วซ่อนไม่ได้ด้วย
    ขอความกรุณาด้วยนะครับ

Attached Files

ยังเงียบเหมือนเดิม.......

Comment

ที่ใช้อยู่ คือซ่อนไอค่อนทั้งหมด วิธี คือ คลิกขวาที่ desktop ที่ Arrange icons by เอาเครื่องหมายถูกออกจาก
      show desktop icons

Comment

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

แต่ผมไม่อยาเซ่อน Icon ที่ Destop แต่อยากซ่อนตรง Hide inactive icon

รู้วิธีป่าวครับ พอดีมันดันไม่มีให้ตื๊กถูกงะครับ เลยทำไม่ได้

มครรู้ช่วยทีครับ

Comment

Working...
        X