Announcement

Collapse
No announcement yet.

แชร์ internet มีปัญหา ช่วยหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แชร์ internet มีปัญหา ช่วยหน่อย

คือผมใช้ pc อยู่เครื่องนึงใช้ต่อแลนด์จาก โมเด็มเราเตอร์เอา เห็นปกติปัญหามีอยู่ว่าผมใช้โน้ตบุ้ค 2 ตัวทำการต่อเชื่อมทั้ง สายแลนและไวเลส แล้วแต่ไม่สามารถใช้ได้เลยทั้งๆที่เคยเอา ลองเอาโมเดมไปเทสที่อื่นก็ใช้ได้ปกติ แต่มาที่นี่กลับใช้ไม่ได้ เนตtot
    ใช้โมเด็ม tp-link 54m adsl+2 ตัวยอดนิยม และเคยใช้ ตัวรับของ tp-link แล้วก็ยังใช้ไม่ได้
    เคยเปิดทั้ง dhcp และ คอนฟิค ip แล้ว ก็ยังเป็นอยู่

1.โน้ตบุ้คเครื่องที่ 1 ทำการเล่นเนตได้แป๊บเดียวประมาณ 2 นาที แล้วเหมือนสัญญาณขาดหายนิ่งสนิททั้งสายแลนและไวเลสต้องทำการรีสตาร์ทเครื่องอย่างเดียวแล้วต่อใหม่แต่ก็แป๊บเดียว
    1.1ตัวนี้ใช้ xp service pack 2
    1.2เครื่องนี้เคยเอามาต่อที่บ้าน ก็เป็นเช่นกันทั้ง สายแลนและไวเลส ที่บ้านผมใช้ true
    1.3ping ผ่านเข้าโมเด็มได้ แต่เข้าเน็ตไม่ได้

2.โน้ตบุ้คเครื่องที่ 2 ติด พอร์ด 21 80 443 ไม่สามารถเข้าอะไรได้เลยทั้งๆที่ปิดไฟวอลหมดแล้วทั้งของวินโดว์และ anti virus
    2.1ตัวนี้ใช้ xp service pack 3
    2.2ไม่สามารถเข้าโมเด็มได้ 192.168.1.1
    2.3ping ผ่านเข้าโมเด็มไม่ได้แต่คอนเน็คเจอ

อยากลองลงวินโดว์ใหม่ทั้งสองตัวเพราะยังไม่ได้ทำ ใครมีข้อแนะนำโปรดบอกหน่อยนะครับมืด 8 ด้านจริงๆขอบคุณสำหรับทุกๆความเห็นครับ
    Last edited by hahatheone; 15 May 2009, 14:08:28.

ใครพอทราบก็ช่วยหน่อยนะครับ

Comment

ปัญหามันกว้างมากนะครับ

แนะนำหาเพื่อนหรือช่างแถวๆ บ้านมาดูให้ดีกว่า เพราะถ้าแนะนำหมดทุกวิธี พิมพ์ยาวเป็นหางว่าวแน่ๆ ครับ

Comment

Working...
      X