Announcement

Collapse
No announcement yet.

ออน msn ถือว่าเล่นเว็บนอกหรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ออน msn ถือว่าเล่นเว็บนอกหรือเปล่าครับ

พอดีติดเน็ตของทรูแบบ 450 ไม่มีเบอร์พ่วง

มันได้ 3mb local 256kb inter 30 ขั่วโมง

พึ่งเริ่มเล่นได้ 2 วัน มันบอกว่า ผมเล่นเว็บนอกไป 27 ชั่วโมงแล้ว -*-

ผมก็ไม่ค่อยได้เข้าเว็บนอกด้วย

อย่างมากก็อัพเดท NOD32 ก็คงไม่อัพเดททั้งวันหรอก

ก็เลยลองนึกดู ว่าเราทำอะไรที่มันไม่ได้อยู่ในไทยมั่ง

ที่พอนึกออกก็มีแค่ ออน msn

อยากรู้ว่ามันเป็นของต่างประเทศหรือเปล่าครับ

msn อยู่วงนอกครับ
    ถ้าให้ดี ใส่พร็อกซี่เลยครับ ให้เป็น Proxy Server : proxy.asianet.co.th : 8080
    ทั้งเว็ป ทั้ง เอ็มเลยนะครับ ง่ายๆว่า ทุกโปรแกรมที่ต้องต่อเน็ตล่ะครับ ไม่งั้นโดนชาร์จบานเลย

ให้มันวิ่งผ่านพร็อกซี่ออกไปต่างประเทศแทน แล้วดูว่าชม.การใช้งานมันยังเพิ่มอีกป่าว

NOD32 ก็ส่วนใหญ่วงนอกนะครับ

Comment

Originally posted by send2bear View Post
      msn อยู่วงนอกครับ
      ถ้าให้ดี ใส่พร็อกซี่เลยครับ ให้เป็น Proxy Server : proxy.asianet.co.th : 8080
      ทั้งเว็ป ทั้ง เอ็มเลยนะครับ ง่ายๆว่า ทุกโปรแกรมที่ต้องต่อเน็ตล่ะครับ ไม่งั้นโดนชาร์จบานเลย

ให้มันวิ่งผ่านพร็อกซี่ออกไปต่างประเทศแทน แล้วดูว่าชม.การใช้งานมันยังเพิ่มอีกป่าว

NOD32 ก็ส่วนใหญ่วงนอกนะครับ
      อืม ว่าแล้วเชียว

โดนไปเต็มๆ 24 ชั่วโมงเลยครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับผม

Comment

Working...
      X