Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมซื้อจอLCDBenQT2200HDมาขอคำแนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมซื้อจอLCDBenQT2200HDมาขอคำแนะนำหน่อยครับ

ผมซื้อจอLCDBenQT2200HDมาขอคำแนะนำหน่อยครับสำหรับจอที่ซื่อใหม่ๆ ควรปรับแต่งตรงไหนบ้างครับ เช่น color>9300K>7500K>6500K ควรปรับอย่างไรครับ

ใช้รุ่น E2200HD อยู่ ไม่รุ้ว่าครับปรับสีอย่างไร แต่ปรับขนาดจอให้สุดๆ เลย ไม่รุ้ว่าจะปวดตาหรือป่าว

Comment

ผมปรับ Brightness กับ Contrast ไว้ค่อนข้างต่ำ เพราะเปิดเว็บซะส่วนมาก
      ส่วนอุณหภูมิสี จริงๆ ก็แล้วแต่ชอบล่ะครับ ถามคนอื่น ก็คงไม่ได้คำตอบที่ท่านต้องการหรอก ลองปรับดู แล้วเลือกเอา
      ผมปรับไว้ที่ 7500K หรือถ้าปรับแล้วยังไม่ชอบ มันก็มีให้เลือกระดับสี ทั้ง 3 สีได้เองอยู่ด้วยครับ

Comment

อุณหภูมิสีปรับตรงไหนเหรอ หรือว่าของเราไม่มี??

Comment

อีกเรื่องครับผมซื้อร้านM&Dนี่ประกันที่ไหนหรือครับ ผมโทรไปถามเค้าบอกว่าเข้าซินเนก 3ปี4ดอท

Comment

Originally posted by joykajaa View Post
            อุณหภูมิสีปรับตรงไหนเหรอ หรือว่าของเราไม่มี??
            ถ้าเป็น BenQ T2200HD ก็กดที่ Enter> Color แล้วเลือกเอาตามความต้องการครับ รุ่นอื่นก็คิดว่าน่าจะมีเกือบทุกรุ่นแหละครับ ลองอ่านคู่มือดีๆ

Originally posted by FanXfX View Post
            อีกเรื่องครับผมซื้อร้านM&Dนี่ประกันที่ไหนหรือครับ ผมโทรไปถามเค้าบอกว่าเข้าซินเนก 3ปี4ดอท
            ของผมเป็นประกัน Synnex 3 ปี 4 ดอท ครับ แปะ void อยู่ใต้จอ

Comment

ใต้จอนี่ตรงไหนครับของผมมะมีเลย

Comment

งานเข้าแน่ๆเลย

Comment

ก็มาตรฐานเค้าปรับกันที่ 6500k คับ จากที่อ่านเวปพวกถ่ายรูปมา และเวลา Calibrate หน้าจอ ก็เลือกที่ 6500k

Comment

อิจฉาจังงงง Full HD ซะด้วยรุ่นนี้ ของผมยังใช้ samsung 2232GW อยู่เลยซื้อมาตั้งแต่ตอนราคา 12000 ก่า ตอนนี้สียังสดอยู่เลย แต่ก็นะอยากดูหนังภาพ Full HD บ้างจัง อยากเปลี่ยนแล้วเนี้ย....

Comment

Originally posted by marn View Post
                      อิจฉาจังงงง Full HD ซะด้วยรุ่นนี้ ของผมยังใช้ samsung 2232GW อยู่เลยซื้อมาตั้งแต่ตอนราคา 12000 ก่า ตอนนี้สียังสดอยู่เลย แต่ก็นะอยากดูหนังภาพ Full HD บ้างจัง อยากเปลี่ยนแล้วเนี้ย....
                      samsungงามแท้ครับท่าน

Comment

Working...
                      X