Announcement

Collapse
No announcement yet.

น้องใหม่ค่ะ..มีปัญหาปุ่มwireless BenQ s31ใช้ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• น้องใหม่ค่ะ..มีปัญหาปุ่มwireless BenQ s31ใช้ไม่ได้

กดปุ่ม wireless ไม่ได้ค่ะ (ก่อนนี้ใช้ได้) เอาไปที่ร้าน ช่างบอกว่าต้องลงโปรแกรมใหม่ เลยงงค่ะ ว่าเกี่ยวกับ software ไม่ใช่ที่ hardware หรอกหรือ รบกวนผู้รู้ พี่ๆ ช่วยแนะนำด้วยค่ะ..ขอบคุณค่ะ

พี่ๆ ผู้รู้ ท่านใดทราบวิธีแก้ไข ช่วยเมล์บอกด้วยได้ไหมคะ...
    สะดวกกว่าค่ะ..
    nufah_ganes@live.com
    ขอบคุณมากๆค่ะ.
    ปล.เดือดร้อน ไม่มีคอมพ์ใช้ งานก็ทำไม่ได้ เซ็งมากเรยค่ะ..

Comment

ลบไดร์เวอร์ wireless แล้วลงใหม่ดู

Comment

เด๋วจาบอกให้ช่างลองลบแล้วลงใหม่อย่างที่พี่แนะนำค่ะ
        แล้วจะแจ้งผลมาให้ทราบนะคะ
        ขอบคุณพี่ TWK.มั่กๆค่ะ

Comment

เดี๋ยวจะ M ไปหา นะ ^^

Comment

ขอบคุณพี่ๆค่ะ ^0^

Comment

ว่าแต่ที่พี่บอกอ่ะ...จาได้ผลแน่หรอคะ..คือนู๋ก็ไม่ค่อยเก่งเรื่องพวกนี้เท่าไหร่ แต่เพื่อนก็บอกว่า
              ไม่น่าเกี่ยวกะ hardwareอ่ะค่ะ... เรยสับสนนิดๆ...แต่ก็อยากให้มันซ่อมได้ซักที นู๋จาได้มาใช้งานต่อ...
              อิอิ...^v^

Comment

แฟนผมใช้ รุ่น s32 เึคยมีปัญหากับ ปุ่ม fn+wireless/bluetooth ที่มันอยู่บน คีย์บอร์ด คือมันกดแล้วเปลี่ยนไปมาระหว่าง wireless & bluetooth ไม่ได้

เลยเอาไปเคลมที่ศูนย์ ก็หาย

ยังไงถ้าลงโปรแกรมใหม่แล้วไม่ได้ลองไปที่ศูนย์ตรง สะพานควายเลยครับ วันเดียวก็ได้เแล้ว

Comment

ว่าแต่ สรุป จขกท อาการที่ว่าหายยังอ่ะนั่น?

Comment

เป็นเหมือนกัน S31 กดฟังก์ชัน แล้วเปิดไวเลสไม่ได้เลย

Comment

Working...
                    X