Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีคับ ปัญหาก็อปปี้ไม่ได้ เซง มากมาย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีคับ ปัญหาก็อปปี้ไม่ได้ เซง มากมาย

คือ อาการของมันก็คือ เวลาเราจะก็อปปี้ข้อมูลจากไดร์ C ไปไดร์ D ตอนเลื่อนเมาส์ไปกดคำว่า Copy
    จะต้องผ่าน คำสั่ง Send To ใช่มั้ยคับ แต่พอเมื่อเมาส์ถึง Send To เมื่อนั้นแหระ เมาส์ค้างทั้นทีะขยับไปไหนไม่ได้เลย เราต้อง Restart ใหม่ ...หุหุ ต่อมา มันค้างใช่มั้ย เราจะเลื่อเมาส์ไปที่คำสั่ง Copy อีกพอก่อนจะถึง Send To เราก็เอาลูกศรอ้อมคำสั่ง Send To ซะ ฮๆะ ไม่ค้าง แล้วได้มากด Copy
    สมดังตั้งใจ แต่พอจะเอาไปวาง เราก็กด Paste(วาง) ที่ไดร์ D เท่านั้นแระคราฟๆๆ พ่อแม่พี่น้อง ทุกอย่างสงบ ไม่สามารถขยับอะไรได้เลย ไม่มี ไฟล์มาวาง ทุกอย่างค้างหมด บอกได้คำเดียวว่า เซง..
    ท่านไหนพอทราบวิธี ช่วยทีครับๆ ขอบคุณล่วงหน้าจ๋า

ตกลงไม่มีใครเป็นเหมือนผมมังเลยหรอ

Comment

555 (ฮาตอนเอาลูกศรอ้อม)

... เราว่านะ ลงวินโดว์ใหม่ดีกว่านะ
      เครื่องเธอดูอาการหนัก 5555

-0- เพราะเราก็ไม่รุ้ว่าเป็นเพราะไรอ่าาา
      -.- ช่วยไม่ได้เล้ยยย

Comment

ลองก๊อบปีโดยการกด Ctrl+C แล้ววางโดยกด Ctrl+V แก้ปังหาเบื้องต้นไปก่อนนะคับ คงจะช่วยได้บ้าง

Comment

Originally posted by cuteman View Post
          ลองก๊อบปีโดยการกด Ctrl+C แล้ววางโดยกด Ctrl+V แก้ปังหาเบื้องต้นไปก่อนนะคับ คงจะช่วยได้บ้าง
          วิธีนี้ดีที่สุด ง่ายกว่า มาคลิกขวา เลือก send to เยอะ

Comment

Working...
          X