Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะไปซื้อวันพุธแล้ว ประกันของอะไรดีสุดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะไปซื้อวันพุธแล้ว ประกันของอะไรดีสุดครับ

พุธนี้ไปถอยคอมใหม่ครับคงไปลงประกอบที่เจได ทีนี้เรื่องประกันเนี่ย เราสามารถเลือกได้หรือไม่ว่า
    เราจะเอาประกันของอะไร ทางร้านมีประกันหลายยี่ห้อให้เลือกหรือไม่
    แล้วจากประสพการณ์ของทุกท่าน ประกันของอะไรเคลมไว เชื่อถือได้ มากที่สุดครับ

แล้วการเคลมเบื้องต้นคือเราติดต่อทางร้านได้โดยตรงเลยหรือไม่หรือต้องไปที่ศูนย์ประกันนั้นๆเอง

ระยะเวลาในการเคลมยาวนานใหมครับ มีวิธีเคลมไวเป็นทริกส่วนบุคคลกันหรือไม่ครับ

คอมผมไม่ OC แต่ทำงานโหดมาก เรนเดอร์เต็มสูบ ใช้หมดทุกคอร์ แรมทุกเม็ด จึงอยากถามไว้รองรับกรณีเกิดปัญหาครับ เพราะมีเดดไลน์ของงานที่น่าเป็นห่วง เช่นคอมพัง ลูกค้าจะเอางาน เกรงจะหน้ามืด

ประกันร้านครับ หรือ synnex,com7 ผมใช้แค่นี่

เรื่องการเครมติดต่อร้านโดยตรงก็ได้ครับ หรือจะไปที่ศูนย์ประกันก็ได้ตามสะดวก
    ระยะการเครมแล้วแต่อุปกรณครับ(มั้ง)

ส่วนรายละเอียดอย่างอื่นรอท่านต่อไปครับ

Comment

Originally posted by TheeTa View Post
      ประกันร้านครับ หรือ synnex,com7 ผมใช้แค่นี่

เรื่องการเครมติดต่อร้านโดยตรงก็ได้ครับ หรือจะไปที่ศูนย์ประกันก็ได้ตามสะดวก
      ระยะการเครมแล้วแต่อุปกรณครับ(มั้ง)

ส่วนรายละเอียดอย่างอื่นรอท่านต่อไปครับ
      ถูกครับ เวลาผมหา ก็หา แค่ 2 ยี่ห้อ นี่แหระ COM7 Synnex

แต่เลือกใกล้บ้านก็ดีครับ สะดวกดี

Comment

Working...
      X