Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นเกมส์อยู่ดีๆเสียงหาย? เป็นที่อะไร??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นเกมส์อยู่ดีๆเสียงหาย? เป็นที่อะไร??

คือผมนั่งเล่น เกมส์อยู่ดีๆ ก็ได้ยินเสียงช๊อต!
    แล้วเสียงก็หายไปหมด แต่ยังเล่นเกมส์ได้อยู่ปกติ
    พอ ลองออกเกมส์รีสตาร์ทเครื่อง เสียงก็ปกติ
    แต่พอเล่นเกมส์ หรือฟังเพลงไปซักพัก
    ได้ยินเสียงช๊อต! แล้วเสียงมันก็หายไปอีก

ไม่แน่ใจว่าเป็นที่ระบบเสีย หรือซาวการ์ดเสีย วานผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ
    ผมใช้ซาว creative blaster 5.1
    กับลำโพง Eacan A500L ครับ

ขอบคุณครับ

ผมก็เป็นอยู่ครับแก้ยังไงก็ไม่หาย

ใช้ X-FI Music + Altec Lnasing 5.1 VS3251

อาการคือ

เล่นๆเกมอยู่ก็มีเสียง ช๊อต! เเล้วเสียงก็หายไปด้วย เเต่พอเล่นๆไปซักพักนึงเสียงก็กลับมา
    เเต่พอเล่นๆไปอีก เสียงก็หายไปอีก

ลองเเก้หลายรอบเเล้วลบ Driver ลงใหม่ก็ไม่หาย

ไม่รู้เป็นที่อะไรเหมือนกัน เซ็งมากครับ อรรถรสในการเล่นเกมหายไปเลย

ปล.ของผมเป็นเฉพาะตอนเล่นเกมนะครับ ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเน็ต ไม่เป็นครับ

ใครมีวิธีแก้ช่วยหน่อยครับ (หรือว่าปัญหาเป็นที่ ไวรัส -*-)
    Last edited by hoomupoo; 24 May 2009, 03:39:11.

Comment

Working...
    X