Announcement

Collapse
No announcement yet.

i7 งบ 50000 ครับ ลอง ช่วยนิด ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• i7 งบ 50000 ครับ ลอง ช่วยนิด ครับ

ช่วย ลอง คิดนิด นะครับ งบ 5หมื่น ครับ

ที่ผม ต้อง การ

i7 920
    ASUS RAMPAGE II EXTREME
    gtx275
    แรมยังเลือกไม่เปน ครับ แต่ อยาก ได้ g.skill
    THERMALTAKE TOUGHPOWER 750W น่าจะพอไหมครับ
    สิ่งที่อยากได้ นะครับ มี แรม, ยี่ห้อ vga , พัดลม cpu , เคส
    ที่ไม่ เอา คือ จอ , dvd, hd นะครับ

ถามอีกนิดครับ i7 นี่ ซัพพอต การเล่ยเกมมากน้อย แค่ไหน ครับ
    ผมเลือกสเปค มาใช้แค่งานตัดต่อ เล่นเกมส์ คล๊อกนิดๆ ครับ
    ช่วยแนะนำ นิดนะครับ จะถอยเดือนกันยา ราคาอาจจะลดลง อิอิ

กะลาสี 275
    เคส CM690

Comment

มัน จะพองบประมานมั้ย ครับ พี่ ^^

Comment

ผมว่าบอร์ดมันแพงไปอะ เล่นซัก 9-10k ก็พอ จะได้ไป up อย่างอื่น

อ่านบรรทัดสุดท้่ายแล้ว ผมว่าเดือนกันยา ค่อยว่ากันอีกที กำ

Comment

5555+ ขอบคุณมากครับ พี่ ของ มัน ลงเดือนต่อเดือนเลย หรอครับ

Comment

พี่เอา นี่แทนได้ไหม Rampage II GENE

Comment

กันยายน ท่านน่าจะได้แบบนี้นะ
              i7 920 E0
              M/B ASUS RAMPAGE III EXTREME พร้อม OC PALM
              ASUS 4890X2 หรือไม่ก็ 4890 NON-REF
              หรือไม่ก็ GTX295 ( SINGLE PCB )
              นอกนั้นตาม REP บนครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

Originally posted by dragon_horse View Post
                  กันยายน ท่านน่าจะได้แบบนี้นะ
                  i7 920 E0
                  M/B ASUS RAMPAGE III EXTREME พร้อม OC PALM
                  ASUS 4890X2 หรือไม่ก็ 4890 NON-REF
                  หรือไม่ก็ GTX295 ( SINGLE PCB )
                  นอกนั้นตาม REP บนครับ
                  ทำไมเหรอครับ ท่านทำให้ผมเริ่มลังเลอีกคนแล้วนะ
                  จขกท มีความต้องการเหมือนผมเลย แต่ผมไม่เอาแคส dvd hdd จอ
                  เอาไว้ตัดต่อ มันจะถูกลงขนาดนั้นเลยเหรอ T-T จะเปิดเทอมแล้วด้วย
                  ถ้าเดือน กันยายน คงต้องทนใช้เครื่องเก่าไป 1เทอม

Comment

Originally posted by Benickbm View Post
                    ทำไมเหรอครับ ท่านทำให้ผมเริ่มลังเลอีกคนแล้วนะ
                    จขกท มีความต้องการเหมือนผมเลย แต่ผมไม่เอาแคส dvd hdd จอ
                    เอาไว้ตัดต่อ มันจะถูกลงขนาดนั้นเลยเหรอ T-T จะเปิดเทอมแล้วด้วย
                    ถ้าเดือน กันยายน คงต้องทนใช้เครื่องเก่าไป 1เทอม

ไม่ใช่ครับ พอดี ผมสัญญากับเพื่อน ว่าจะขายคอมเก่าของผมให้เดือนกันยายน
                    แล้วผมไม่ขอขาย hd dvd ครับ (เพราะเพื่อนมีอยู่แล้ว)เพื่อนเขาอยากแค่ซื้อเคสใหม่ มาใส่ แค่นั้นเอง ครับ ส่วนทำไมซื้อเดือนกันยา เพราะ ผม เริ่มเก็บเงินเดือนนี้ ครับ เดือน ละ 2500 กันยา ก็ 12500 +ขายคอมเพื่อน 8500 +เงินงานพิเศษ 4000 ก็จะได้ 25000 แล้ว ขอมามี้ อีกครึ่งนึงไง ครับ ^^ ไม่ต้องกังวล ครับ

Comment

กำ rampage II extreme ราคามันเมพสุดเลยนะคับ

50k ตอนนี้อย่าเพิ่งเลย แต่ถ้าจขกท.จะซื้อกันยายน ค่อยมาตั้งสัก3-4วันก่อนซื้อก็ได้

Comment

CPU: I7-920 2.66GHz ---11,190
                        Mobo: GIGABYTE GA-EX58-EXTREME---11,700
                        RAM: DDR3 G.Skill DDR3 Tri-Channel 6GB NQ 1333 CL9 ---3,900
                        VGA: EVGA GTX285 1GB DDR3---14,800
                        Case: ThermalTake V9---2,650
                        PSU: ThermalTake ToughPower 850W ---5,900

total: 49,890

Comment

Originally posted by MuMaZor View Post
                          กำ rampage II extreme ราคามันเมพสุดเลยนะคับ

50k ตอนนี้อย่าเพิ่งเลย แต่ถ้าจขกท.จะซื้อกันยายน ค่อยมาตั้งสัก3-4วันก่อนซื้อก็ได้
                          ลองสร้างรูปร่าง ของเงินในกระปุกออมสิน ก่อนครับ จะได้มีกำลังใจ

Comment

Originally posted by somsom555 View Post
                            ลองสร้างรูปร่าง ของเงินในกระปุกออมสิน ก่อนครับ จะได้มีกำลังใจ
                            รอไปก่อนละกัน

อิอิ

Comment

อิอิ รอ เพื่อ ได้ ของ ดีดี ราคาถูกๆ

Comment

Working...
                              X