Announcement

Collapse
No announcement yet.

แตกไฟล์ไม่ผ่าน มีรูปครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แตกไฟล์ไม่ผ่าน มีรูปครับ

ผมกำลังจะลงเกมส์ Command and Conquer แล้วกำลังแตกไฟล์อ่าครับ แล้วมันก็เด้งขึ้นมาตามรูปอ่าครับ ควรทำอย่างไรดีครับ

ขอบคุณครับ

พื้นที่ในharddiskเต็มรึป่าวครับ ลองลบอะไรไม่สำคัญดูแล้วแตกใหม่

Comment

เหลือตั้ง20กว่าgbอ่าครับ เลยงงเลยครับ

Comment

HDD คุณ ฟอร์แม็ต เป็น fat32 รึเปล่า ลองคลิ๊กขวา แล้วเลือก Properties ดูตรง file systems
        ว่าเป็น Fat32 หรือ NTFS **
        - ถ้าเป็น NTFS แสดงว่าเนื้อที่ว่างใน HDD ไม่พอ
        - แต่ถ้าเป็น FAT32
        รู้สึกมันจะฟ้องว่าไฟล์มีขนาดใหญ่เกิน 4GB ต้องฟอร์แม็ตเป็น NTFS เท่านั้นถึงจะเก็บไฟล์
        ที่มีขนาดใหญ่กว่า 4GB ได้

ประมาณนี้ครับ
        Last edited by virus023; 2 Apr 2007, 09:49:04. Reason: ** พิมพ์ช้า โดนปาดหน้าเลย อิอิ

Comment

เป็นFAT32 อ่าครับ ต้องFormat นี่คือลงวินโดวใหม่หรือป่าวอ่าครับ หรือมีวิธีเปลื่ยนเป็นไฟล์ NTFS

ขอบคุณมากครับ

Comment

Originally posted by maxzaa View Post
            เป็นFAT32 อ่าครับ ต้องFormat นี่คือลงวินโดวใหม่หรือป่าวอ่าครับ หรือมีวิธีเปลื่ยนเป็นไฟล์ NTFS

1. Start > Run
            2. พิมพ์ cmd แล้ว Enter
            3. พิมพ์ CONVERT C: /FS:NTFS
            4. จากนั้นจะให้เราใส่ Volume Label ของไดร์ฟที่จะเปลี่ยน (ดู Lable พิมพ์ dir/w ดูตรงคำว่า Volume in drive C is XXXXXXX ให้เอา XXXXXXX มาใส่) กด Enter
            5. จากนั้นจะขึ้นมาถามให้เราตอบ y

Comment

Comment

Originally posted by virus023 View Post
                1. Start > Run
                2. พิมพ์ cmd แล้ว Enter
                3. พิมพ์ CONVERT C: /FS:NTFS
                4. จากนั้นจะให้เราใส่ Volume Label ของไดร์ฟที่จะเปลี่ยน (ดู Lable พิมพ์ dir/w ดูตรงคำว่า Volume in drive C is XXXXXXX ให้เอา XXXXXXX มาใส่) กด Enter
                5. จากนั้นจะขึ้นมาถามให้เราตอบ y
                ดีดี I love U

Comment

อ่ะครับ

Comment

ความรู้ จด ๆ ลอก ๆ

Comment

เหอๆ โปรแกรมันก็ฟ้องอยู่แล้วคับว่าอาการคืออะไร

ป.ล. convert เป็น ntfs แล้วทำกลับมาเป็น fat32 ไม่ได้แล้วนะงับ

ถ้าผมเข้าใจผิดช่วยแก้ไขด้วยคับ

Comment

สรุปลงไดยางอ่าครับ

Comment

Working...
                        X