Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำเอา LCD TV มาเล่นเกมคอม ดีหรือไม่ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำเอา LCD TV มาเล่นเกมคอม ดีหรือไม่ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ผมว่าจะเปลี่ยนจอคอมใหม่ จะไปหวด!!! จอ LCD TV ประมาณ 32 นิ้วพอห้องเล็ก (ตอนนี้ใช้ 17 นิ้วจออ้วน) แต่ไม่แน่ใจว่า มันดีเท่าจอ LCDคอม หรือเปล่า กลัวครับ (เน้นเล่นความละเอียดไม่มาก 1024X768 เป็นหลัก) เอาลื่นไม่เน้นสวย ถ้าเล่นจอคอม แล้วไป LCD TV นี่มันจะต่างกันมากไห๊มครับ (เห็นมันต่อได้คุ้มดี ไม่มีประสบการณ์ครับ เพราะผมดูหนังผ่านคอมเป็นหลัก) ตามที่ร้านขายเค้าก็เปิดแต่หนัง ไม่เห็นว่าเค้าเปิดเกมคอมกันเลย (ต่างจังหวัด) ก็เลยไม่รู้ว่าเป็นยังไง ท่านไหนเคยใช้หรือใช้อยู่แนะนำด้วยครับ ดีหรือไม่ดี มันต่างกันยังไง ขอบคุณล่วงหน้าทุกท่านครับ

ผมเอาใว้ ดูหนัง hi-def อย่างเดียวครับ 42 นิ้ว ไม่เคยใช้เล่นเกมส์ เกมส์จอแค่ 19 นิ้วก็พอแล้ว

Comment

ถ้าเน้นดูหนังเล่นเกม ก็โอเคครับ ผมก็ต่ออยู่ 2 จอ จอคอม 1 lcd tv 1 32"

จากการใช้งาน ผมคิดว่าถ้าจะเอามาแทนจอคอม มันไม่ค่อยเหมาะ เวลาอ่าน text ต้องนั่งไกลมากๆ นั่งเหมือนดู tv เพราะมันจะแสบตามาก แถม text ก็ไม่ค่อยคมครับ แต่ถ้าเอามาดูหนัง เล่นเกม ก็โอเคครับ

Comment

แหม อยากมีตังจัดเหมือนเรปข้างบนจัง

Comment

32 นิ้วนั่งหน้าจอคอมมันจะมองทั่วหรอครับ

Comment

ผมเองใช้อยู่ครับ จอมี 2 จอ จอคอมซัมซุง 23 นิ้ว กับ ซัมซุง LCD TV 46 นิ้ว เป็น Full HD ทั้งคู่ครับ

จอ LCD TV มันก็ใหญ่ดีอยู่ครับ เเต่มันไม่สะดวกมากๆเวลาพิมงาน ผมเเนะนำให้ซื้อทั้งคู่ เเต่ถ้างบไม่มี เอา จอคอมก็พอครับ เเต่เอา Full HD 120 Hz ไปเลยครับ

Comment

จอใหญ่ๆไว้ดูหนังก็พอแล้วครับ ถ้าเล่นเกมคงไม่ไหวละมั้ง การ์ดจอมีหวังพังแหงๆ

Comment

กับจอใหญ่ ระยะ***งกับจอต้องมีมาก ใช้กับแบบเดิม(นั่งใกล้)ไม่ได้แล้ว เพราะเราจะดูได้ไม่ทั่ว ยิ่งกับ RTS แล้วเราจะปวดตาเร็วมากเพราต้องกวาดตาไปมาให้ทั่วจอ เล่นได้พักเดียวก็ต้องยอมแพ้ แต่ถ้า***ง สัก 1.5 - 2 เมตร นะ
                OK เลย ภาพสวยสมใจ ฉากอลังการ(ทั้งที่เกมเดิม เคยดูมาแล้วนั่นแหละ) คือ ต้องได้ระยะ ถึงจะดี

Comment

เกิน 22 นิ้ว ผมว่าทำงานลำบากแล้วนะครับ ปวดตามาก ซื้อ 26" มาไร้ประโชยน์สิ้นดี ไม่ได้ใช้ทำงานเลย นานๆจะเล่นเกมที ซื้อมาดูหนักก็ว่าไปอย่างครับ

ถ้าพิมงาน ต้องไม่เกิน 22" ครับ

Comment

ในห้างตู้เกมจอ 50-60" ในบ้าน 32" ผมว่าพอดี ๆ

Comment

Originally posted by chai_ubon View Post
                      ในห้างตู้เกมจอ 50-60" ในบ้าน 32" ผมว่าพอดี ๆ
                      เกมส์ไรครับ รถแข่งหรอ

Comment

มี Viewsonic 22" กะ LCD sony 32" ต่อคู่กันอยู่
                        viewsonic ใช้ทำงาน กะเล่นเกมส์ที่ไม่ได้ใช้จอยเช่นพวก RTS ต่างๆ
                        sony นี่ใช้ดูหนังกับเล่นเกมส์ที่ใช้จอยได้ เช่นพวก PES เกมส์ action

จอ LCD เล่นเกมส์หรือจะดูหนังก็ใช้งานได้สบายๆเลยครับแต่
                        ไม่ค่อยเหมาะสำหรับนั่งพิมพ์งานหรือทำงานเล่นเวปสักเท่าไรนักครับมันใหญ่ไปและแสบตา
                        แถมตัวหนังสือจะไม่ค่อยคมนัก

Comment

ยกเว้่นจะมีจอย xbox ไร้สาย ใช้เล่นด้วย.. นั่งเล่นไกลๆ จอ จะได้ฟีลคอนโซลมากๆ อิอิอิ

ไม่ต้องกลัวแดงด้วยน่ะครับ แต่ค่าไฟบานแน่ 55

Comment

ผมว่าไม่ค่อยดีอ่าคับ เอา LCD TV มาเล่นเกม

มันปรับความระเอียดได้ต่ำ กว่าจอ LCD คอม
                            และก็คอนทัส น้อยกว่าด้วยอ่าคับ

แต่อย่างว่า เอามันก่อนดีกว่า เพราะจอใหญ่

55

Comment

ดูใกล้ๆระวังสายตานะครับ

Comment

Working...
                              X