Announcement

Collapse
No announcement yet.

สัญญาณไม่เข้าจอ ทั้ง AGP และ Onboard

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สัญญาณไม่เข้าจอ ทั้ง AGP และ Onboard

อาการดังนี้

เิปิดเครื่อง ได้ยินเสียง ติ๊ดยาว 1 ครั้ง (จอยังมืดอยู่) รอแป๊บนึง ได้ยินเสียงเข้าวินโดว์ (จอยังมืดอยู่)
    เอาสายจอเปลี่ยนมาเสียบที่ออนบอร์ด จอก็ยังมืดอยู่ดี

อยากทราบว่ามันเป็นอะไรครับ

** ถ้าการ์ด AGP เสียมันก็น่าจะบูทไม่ขึ้น แต่ถ้าถอดออกใช้แต่ออนบอร์ดอย่างเดียว ก็ปกติดี
    แสดงว่ามันเป็นที่การ์ด AGP มันเกิดอะไรขึ้น ช่วยผมไขข้อข้องใจหน่อยนะครับ

*** อีกข้อนึง ***
    ผมซนมากแอบไปแฟลชไบออสการ์ดจอของเพื่อนจนไปเกิดใหม่ แบบนี้เอาไปเคลมได้ใช่รึเปล่าครับ

ขอบคุณมากครับทุกท่าน

เปิดเครื่องแล้ว ถ้าคิดว่ามันเข้าวินโดว์ได้เป็นปรกติ ลองปิดเครื่องด้วย คีย์บอร์ดดูครับ ถ้าปิดได้ตามขั้นตอนก็แสดงว่า การ์ดจอไปเกิดแล้วครับ..

เคลมได้ครับ.. อย่าไปบอกเขาแล้วกัน..

Comment

Originally posted by hornetpc719 View Post
      เปิดเครื่องแล้ว ถ้าคิดว่ามันเข้าวินโดว์ได้เป็นปรกติ ลองปิดเครื่องด้วย คีย์บอร์ดดูครับ ถ้าปิดได้ตามขั้นตอนก็แสดงว่า การ์ดจอไปเกิดแล้วครับ..

เคลมได้ครับ.. อย่าไปบอกเขาแล้วกัน..
      มันเข้าวินโดว์ ได้นะ ฟังจากเสียง แต่สงสัยว่าทำ ปกติการ์ดจอเสีย มันบูท ไม่ขึ้นนี่นา

- อันของเพื่อน เดี๋ยวจะเอาไปเครม อิอิ ช่างคงไม่รู้นะ ว่าโดนอะไรมา-

Comment

Working...
      X