Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่มเกมส์ออนไลน์แล้วภาพค้าง อยากได้การ์ดจอรุ่นเก่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่มเกมส์ออนไลน์แล้วภาพค้าง อยากได้การ์ดจอรุ่นเก่า

รบกวนผู้รู้ครับ

คือผมซื้อการ์ดจอมาใช้งานแล้วทั้งหมด 3 ตัว ภายใน 3-4 เดือน ปัญหาเยอะมาก
    ตัวที่ 1 Asus 8500GT/Silent พอใส่เปิดเครื่อง จอ บลู รับประทานครับ ใช้งานไม่ได้
    ตัวที่ 2 Gigabyte Geforce 7200SE/7300GS ใช้งานได้ประมาณ 2 เดือน ความร้อนขึ้นมาก ตัวซีรีโคลนที่เชื่อมติดกันระหว่าง การ์ดกับซิ้งระบายความร้อน ชำรุด เอาไปเคลม ก็ใช้ไม่ได้
    ตัวที่ 3 Axtrom Geforce 8400GS ใช้งานได้แค่เดือนเดียว (ครบเดือนพอดีจริง ๆ) ภาพค้าง เล่นเกมส์ออนไลน์ไม่ได้เลย (ซื้อมาที่ห้าง Big C) กำลังคิดอยู่ว่าจะเอาไปเคลมดีหรือเปล่า เพราะใช้เวลาเป็นเดือน ถึงได้ แล้วไปเคลม ก็ไม่รู้ใช้งานได้อีกหรือเปล่า

การ์ดจอทุกตัวที่ซื้อมาเป็นมือ 1 ไม่รู้ว่าปัญหาเป็นที่ เครื่องผม หรือ ฟลุ๊คเจอการ์ดจอที่โหล กันแน่
    สเป็คเครืองผมครับ

เมนบอร์ด Asus รุ่น P5VD2-VM
    Intel Core 2 Duo/4300 - 1.80GHz
    Ram 2 GB.
    Harddisk 160 GB.

สเป็คระดับนี้ จะสามารถใส่การ์ดจอรุ่นไหนได้บ้าง แบบที่ไม่จอบลู หรือ เครื่องค้าง รบกวนแนะนำด้วยครับ

ตอนนี้ ผมอยากหาซื้อการ์ดจอรุ่นเก่าที่ใช้งานได้ เป็นรุ่น Asus AX550 Extrem (จำชื่อได้แค่นี้)
    มีใครที่เหลือใช้หรือไม่ได้ใช้ จะขายถูกบ้างครับ เดือดร้อนจริง ๆ

ติดต่อมาทีครับ ที่ oos_tha@hotmail.com

ไฟ PSU ไม่พอหรือเปล่าครับ ขอทราบสเป็ก PSU หน่อยครับ

Comment

ผมว่าต้องเช็ค OS และ ไดร์เวอร์แล้วครับ

Comment

เริ่มจากตัวแรกเลยนะครับ ยกทั้งเคสไปร้านที่ซื้อมาแล้วให้เขาเทสให้ว่ามันเป็นที่ vga หรือเปล่าใส่แล้วจอฟ้าทันที

Comment

สเปคทั้งหมดมีอะไรบ้างเหรอคะ

Comment

Working...
          X