Announcement

Collapse
No announcement yet.

P4 ผมมานร้อนเกินไปมีวิธีเเก้ง่ายๆยังไงดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ถ้าเป็นซิลิโคน ดีๆแบบ MX-1 ก็หยดแค่ 1 หัวไม้ขีดครับ แล้วเอาซิ้งค์(เอาทิชชู่ทำความสะอาดก่อนนะ)กดลงไปได้เลย

Comment

แฟนอินเทลถามหน่อยครับ 80-85 ของ P4 นี้ยังจะรอดหรือเปล่าครับ
      ผมไม่เคยเจออะ

Comment

ลองทา ซิลิโคนใหม่ดู ตอนนี้ผมใช้ arctic cooling MX-1 หาซื้อดู ได้ผลมากเลย ลองเป่าฝุ่นที่zinkออกด้วยนะ

Comment

ขอบคุงทุก คห. มากงับ ตอนนี้ไปซื้อซิลิโคนมาเเละทาเรียบร้อย

ปัดฝุ่นหมดเเละ full load temp ไม่เกิน 50C. เเล้วอิอิ

webนี้อบอุ่นจัง เด๋วจะสมัครเมม มาสูบความรู้เเละครับอิอิ

Comment

ลองทำแลปปิ้งแบบง่ายๆดูครับ

ซื้อบรัซโซมา ขัดกระดองซีพียู ขัดหน้าสัมผัสของซิ้ง

ผมลองแล้ว e6300 จาก 42 ลงมาที่ 35แล้วอ่ะ

ปล.ที่บ้านไม่มีแอร์ง่ะ

Comment

ของผมก็ 90 องศา ว่าจะมาถามเหมือนกัน
              เอาพัดลมเป่า 4 ตัวแล้วนะ
              เป่ากะดูดอันไหนดีกว่ากัน

Comment

เหอเหอ ของผม p d915 70 องศาครับ

Comment

ผม P-4 3.0E 55-60 องศา

Comment

Originally posted by artdekdok View Post
                    ของผมก็ 90 องศา ว่าจะมาถามเหมือนกัน
                    เอาพัดลมเป่า 4 ตัวแล้วนะ
                    เป่ากะดูดอันไหนดีกว่ากัน
                    แกะออกมาเช็ดซิลิโคนทำความสะอาด แล้วลงMX-1 แล้วเปลี่ยนซิ้งใหม่ครับ จาก 90องศา อาจเหลือแค่ไม่เกิน60ครับ

Comment

ทำไมถึงร้อนกันจังล่ะครับ ผมทำมาก็หลายตัวไม่เห็นมันจะร้อนยังงี้เลย
                      ลองถอดออกมาทำความสะอาดให้ดี อ้อ ถ้าไม่จำเป็นจริงๆไม่ต้องถอด CPU นะครับ เดี๋ยวขาหักหรืองอไปจะยุ่ง (ขางอเคลมใหม่เสีย 700 บาท)
                      สะอาดดีแล้วก็ประกอบเข้าไปใหม่ ใส่ซิลิโคนใหม่ (ไม่ต้องแบบแพงๆก็ได้) ซิลิโคนก็ทาให้ทั่วเพียงบางๆนะครับ สำคัญคือต้องให้ CPU และซิ้งแนบสนิทกัน เอียง หรือไม่แน่น ไม่ได้เด็ดขาด

Comment

ซิลิโคนผม 20 บาท เองคับ.... อิอิ p4 3.2 55 องศา โดยประมาน

ไมเมืองไทยร้อนงี้ แต่ดีที่มีสงการณ์ ได้จับแก้มสาว....อิอิ (นอกเรื่องซะงั้น)

Comment

Originally posted by rc4739 View Post
                          ทำไมถึงร้อนกันจังล่ะครับ ผมทำมาก็หลายตัวไม่เห็นมันจะร้อนยังงี้เลย
                          ลองถอดออกมาทำความสะอาดให้ดี อ้อ ถ้าไม่จำเป็นจริงๆไม่ต้องถอด CPU นะครับ เดี๋ยวขาหักหรืองอไปจะยุ่ง (ขางอเคลมใหม่เสีย 700 บาท)
                          สะอาดดีแล้วก็ประกอบเข้าไปใหม่ ใส่ซิลิโคนใหม่ (ไม่ต้องแบบแพงๆก็ได้) ซิลิโคนก็ทาให้ทั่วเพียงบางๆนะครับ สำคัญคือต้องให้ CPU และซิ้งแนบสนิทกัน เอียง หรือไม่แน่น ไม่ได้เด็ดขาด
                          จะรู้ได้ไงว่ามันแนบ สนิท ไม่เอียง ไม่หลวม ไม่อ่อน ไม่เอน ไม่หนา อ่ะครับ ก็ลองแกะมาทา ซิลิโคลนใหม่ ใส่ใหม่ ก็แน่นดีมาก แต่ ก็ยัง 70 องศาอยู่ดี

Comment

โห ร้อนนะ ของผม 630 ยังอยู่ที่40-50เลย ซิงค์เดิมนะเนี่ย

Comment

เปลื่ยน Sink ใหม่
                              หรือเปิดฝาเคสแล้วเอาลมเป่าช่วยไปก่อนละกัน หากยังไม่อยากเปลื่ยนอะไร

Comment

530 ผมเคย Peak ถึง 90 เหมือนกันครับ...ใช้ซิงค์เดิมของมัน
                                มันยังไม่ตายครับ อึดนะผมว่า
                                ผ่านไปหลายๆสัปดาห์ทนไม่ไหว
                                เลยทา ซิลิโคนใหม่ แล้วเปลี่ยนมาใช้ แซวแมง 9500 LED
                                ลดมาเหลือ Peak ที่ 65ครับ

Comment

Working...
                                X