Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องสายถัก+ท่อหด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องสายถัก+ท่อหด

คือผมจะซื้อสายถักมา ใส่สาย SATA ในเครื่อง 2 เส้น แล้วก็ สายไฟ ที่จ่าย CPU +12V กับ สายที่จ่าย PCI-E

คืออยากรู้อะครับ ว่าต้องใช้สายถักขนาดเท่าไร
    แล้วท่อหดต้องใช้ขนาดเท่าไร หาซื้อได้ที่ไหน

แล้วเวลาซื้อสายถักมันขายเป็นชุด ชุดนึงมีกี่เส้นครับ หรือ ชุดนึง มีระยะเท่าไร

ซื้อแบบเป็นแพ็คเลยครับ ใน1แพ็คจะมี3ขนาด ใหญ่สุดสำหรับสาย24พิน ขนาดกลางสำหรับสายทั่วๆไปของ PSU และอุกรณ์ภายในเคส เล็กสุด เก็บพวกสายไฟพัดลมหรือสาย Planel หน้าเคสครับ ส่วนระยะของสายนั้นเด๊่ยวจะวัดมาให้อีกทีครับ

Comment

อ่าขอบคุณครับ
      เออแล้ว ท่อหด ถ้าเราซื้อใหญ่มาก มันจะหดเหลือเล็กๆๆได้ป่าว คิคิ

Comment

ขนาด 3 มิล กับ 5 มิล น่าจะ 5 ฟุต
        ใหญ่ขึ้นไปอีกสองขนาด 10 มิล กับ 12 มิล ประมาณ 4 ฟุต
        จำตัวเลขผิดก็ขออภัยด้วย กล่องไม่อยู่แล้ว
        ใช้เหลือครับ หุ้มสาย SATA ใช้ ขนาด 5 มิลได้ มันยืดขยายได้ครับ

Comment

ดูท่อหดมันใหญ่ มาก ๆ ผมไม่เคยใช้ของมันเลย ผมไปซื้อที่บ้านหม้อ มีให้เลือกทุกขนาด หากอยู่ใกล้ไปเดินเลือกดูครับ ในบ้านหม้อพลาซ่า บาน

Comment

อย่าใช้ของในแพ็คเลยครับ มันหนาแล้วก็ไม่ค่อยหดด้วย หาตามร้านอุปกรณ์ไฟฟ้าทั่วไปมาใช้ดีกว่าครับ ไอ้ที่มาในแพ็ค เวลาเป่าลมร้อนหรือไฟแช็คเผา ถ้านานเกินไปนิดเดียวมันจะพองออกเลยครับ(แปลกจริงๆ) แต่ถ้าแบบบางๆที่มี่ขายตามท้องตลาด เป่าแป๊บเดียวก็หดแล้วครับ

*เลือกแบบบบางๆนะครับ หดง่ายดี ไม่เสี่ยงสายถักละลายด้วย

Comment

เข้ามาดู - -*

Comment

ขอบคุณครับ ^_^"

Comment

Originally posted by aekshow View Post
                  เข้ามาดู - -*
                  เข้ามาดูด้วยคน อิอิอิ

Comment

ดูด้วยครับ

Comment

Working...
                    X