Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซิปน็อท กับซิปเซ้า ของบอร์ด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซิปน็อท กับซิปเซ้า ของบอร์ด

ผมอยากทราบว่า ซิปน็อท แบซิปเซ้ามีหน้าที่ทำอะไรครับ
    และถ้าบอร์ดขาดตัวใดไปจะมีผลอย่างไรครับ

North Bridge หน้าที่หลักก็ ประสานการทำงานระหว่างCPU RAM AGP และระบบบัสต่างๆ

South Bridge หน้าที่ทำงาน ประสานงานพวกIOทั้งหลาย

Comment

ผมดูบอร์ด m2n - mx ไม่เห็นมา South Bridge
      มีหรือว่าผมไม่รู้จัก

Comment

ก็มันรวมหน้าที่ทั้งหมดไว้ในชิบตัวเดียวแล้วอ่า

Comment

อ้อหรอ แล้วมันจะให้ประสิทธิภาพมากแค่ใหน

Comment

Working...
          X