Announcement

Collapse
No announcement yet.

7750ทำไหมพัดลมวิ่งแรง+ดังมากเลยครับ ร้อนๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 7750ทำไหมพัดลมวิ่งแรง+ดังมากเลยครับ ร้อนๆ

เพิ่งซื้อมาประกอบเองครับไม่รู้ทำไรผิดหรือเปล่า พัดลมหมุนแรงมากแล้วเควสก็ร้อนด้วย ลมร้อนๆมากเลยอ่าครับ หรือว่า7750มันร้อนพัดลมเลยหมุนแรงแต่มันดังมากจิงๆอยู่หลังบ้านยังได้ยิน

ควรแก้ยังไงดีครับ กลัวมันพังจัง หรือต้องเปลี่ยพัดลมใหม่หว่า

พอดีผมเอาไปให้เพื่อนยืมใส่5200+เห็นซิ้งค์มันหนาดี วิ่ง4000กว่ารอบตอนฟูลๆ ก็ไม่ถึงกับดังมากนะสบายๆ
    ไม่รู้ถ้ามาใส่กับของมันเองจะดังแค่ไหน เห็นบางท่านวิ่ง6000รอบ ถ้าขนาดนี้คงดังเอาเรื่อง

Comment

ดูยังไงว่าวิ่งกี่รอบหรอครับ แล้วยังไงถึงปกติ

Comment

ใช้บอร์ด ga-ma47gm-s2h

Comment

Originally posted by barm View Post
          ดูยังไงว่าวิ่งกี่รอบหรอครับ แล้วยังไงถึงปกติ
          HWMonitor รึไม่ก็SpeedFan

Comment

อุณหภูมิเท่าไหร่กันบ้างอะครับ เดิมๆอะ
            Attached Files

Comment

ถ้าเป็น 7750 ล่ะก็เรื่องปกติครับ..

Comment

Originally posted by nnoottyy View Post
                อุณหภูมิเท่าไหร่กันบ้างอะครับ เดิมๆอะ
                ทำไม ซีพียู กับเมนบอรืดท่าน มันเย็นแบบนั้นล่ะครับ

เอาน้ำแข็งหลอดมาบดใส่หรอครับ

Comment

เดิมๆกับซิ้งค์เดิมยังไม่ได้ลองเลยครับ จับมาช่วงเย็นพฤหัสก็จับอัดคู่กับแซวแมวเลย
                  จนป่านนี้ยังไม่ได้ปิดเครื่องก็ประมาณนี้43-44 ร้อนกว่า5200+หน่อยที่ความเร็วเท่ากัน ไม่รู้ใส่ซิลิโคนน้อยไปรึเปล่า...

Comment

sink ผมใช้ ccf อะครับ ยังไม่เคยลองเอา stock sink มาใส่เลยอะ เพราะขี้เกียจเปลี่ยน

แต่ทำไมบอร์ดถึงเย็นขนาดนั้น ผมก็ไม่รู้ครับ อาจจะเป็นเพราะว่า ecs black sensor มันเพี้ยนๆมั้ง ขนาดไฟ +12v ยังขึ้นแค่ 4.93 เลย เป็นกันทุกคนเลยอะ

Comment

เปลี่ยนซิ้งค์เลยครับ ช่วยท่านได้

Comment

ของผม 7750

มาประกอบกับ M478 Pro

ไม่ดังครับ ซิ้งยึดติดกับ MB อย่างแน่น

เงียบครับ (ไม่ได้ OC) พัดลมประมาณ 3700 รอบ ถ้าดูไม่ผิดนะ -*-

Comment

มันอยู่ที่บอร์ดด้วยอะครับ จริงๆนะ จากประสบการ์ณตรงเลย

ก่อนหน้านี้ใช้ M2N68-AM เงียบมากๆ ปิดฝาเคสแล้วนอนหลับสบายไม่มีเสียง

แต่เปลี่ยนมาใช้ M3A78-CM แล้วเสียงดังขึ้นนิดหน่อย แต่ก็ยังเงียบอยู่ อิอิ

ปล. ปิด smart-fan แล้วนะครับ แต่เปิด Cool n' Quiet

Comment

ขอบอกจาก ที่เคยใช้มาครับ บางคนดวงดีก็ได้พัดลมเงียบ
                            ส่วนผม ดังมาก ขายทิ้งไปใช้ 5200+ เงียบกริบเลย...

Comment

จากประสบการณ์โดยตรงของผมพัดลมเดิมๆวิ่งตั้งห้าพันกว่ารอบ ดังมากครับ ตอนนี้เปลี่ยนซิ้งแล้ว เงียบและเย็น หุหุ

Comment

Working...
                              X