Announcement

Collapse
No announcement yet.

7750ทำไหมพัดลมวิ่งแรง+ดังมากเลยครับ ร้อนๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ของผมเงียบมากๆ ต้องเอาหูแนบถึงได้ยินครับ
    7750 M/B MA770-US3
    ที่สำคัญต้องทำอย่างนี้ครับถึงจะเงียบ
    1. เปิด Quiet & Cool ใน Bios
    2. เปิด Smart Fan ใน Bios
    3. ลง Driver Cool & Quiet
    เงียบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

Comment

พัดลมวิ่ง4400 รอบครับโดยประมาณ
      ความร้อมcpu 39c โดยประมาณถือว่าปกติไหมครับ
      ควรเปลี่ยนพัดลมดีไหม ราคาแพงไหมครับพัดลมcpu แนะนำหน่อยครับ

Comment

Originally posted by barm View Post
        พัดลมวิ่ง4400 รอบครับโดยประมาณ
        ความร้อมcpu 39c โดยประมาณถือว่าปกติไหมครับ
        ควรเปลี่ยนพัดลมดีไหม ราคาแพงไหมครับพัดลมcpu แนะนำหน่อยครับ
        ผมว่า ของท่าน มัน ปกติแล้วนะครับ..

Comment

ผมลง driver EPU ที่ มากับแผ่นของ ASUS M4A79T-E อ่ะครับ แล้วปรับเป็น mode auto มันก็ ไม่ดังแล้วครับ

ก่อนหน้านั้นพัดลมวิ่ง 6000รอบต่อนาที -*- เสียงนี่ สุดๆ -0-(cpu X4 955)

Comment

ปัญหาฯ ปกติของซิ้งค์พัดลมเดิม 7750 BE:
            ผมต้องลงทุน พอประมาณ โดยเสาะหา ซิ้งค ไปป์ เดิมของ 6000+CZ: โชคดี หาได้แต่ไกลถึงเชียงใหม่โน้น + + แล้ว ก็ยอมรับไว้ ตอนนี้ เงียบ เย็น คุ้มที่เลือกมาใช้ โดยไม่ต้องหาซิ้งค์ เทพ แพงเป็นพัน ๆ ตอนนี้ อยู่ที่ 34 C./fan 3770: สบายใจแล้ว

Comment

7750be ตัวพัดลมไม่ได้ล็อคกับบอร์ดครับ มันดันเป็นระบบ"พราสติก4ขาแต๊บล็อคไว้"
              ใครซวยแต๊บแล้วหลวมขยับได้มันก็จะดัง (ต้องหาอะไรมายัดเพิ่มพื้นที่ให้มันแน่นก็จะไม่ดังอีกเลย)

ส่วนความเร็วรอบ เคยปรับsmart fanผิด มันเล่นหมุนที 5พันรอบเครื่องสั่นเลย -*-

ตอนนี้อุณหภูมิประมาณ 35 - 39C. รอบพัดลมประมาณ 2600-3000 แล้วแต่อารมณ์
              (OC ไว้เป็น 3.0Ghz)

Comment

Working...
              X