Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง 7850+BE กับ PHENOM 8650 ต่างกันมากไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ฟามรู้ใหม่เพียบ

Comment

Originally posted by dodge2009 View Post
      มารอชม....แต่ผมเห็นเค้าดันๆ 7750 ยังไงไม่รู้นะพี่ เว็บแถวบ้านผม... 7750 ก็3 คอร์ 8650 ก็ 3 คอร์ แต่บอร์ดเราใช้ 7750 กันเยอะครับ ต้องแรงดีแน่ๆเลย

มารอจด
      7750+BE มัน 2 คอร์นิท่าน - -

Comment

ใช้งานธรรมดา 7750 ก็น่าจะเพียงพอแล้ว

Comment

ผมใช้ 8650 อยู่ครับบอกตามตรงเลยว่าเล่นเกมอาจจะสู้ 7750 ไม่ได้เพราะเกมในตอนยังไม่รองรับ ซีพียูทำงานแค่ 50% เองแต่ 7750 มันทำงานได้เต็มร้อยเลย ส่วนเรื่องแปลไฟล์และทำงานต่างๆต้องยกให้ 8650 ครับ

Comment

เอามาลากก็ 7850 น่าจะดีกว่านะครับ

Comment

Originally posted by YuE View Post
              ผมใช้ 8650 อยู่ครับบอกตามตรงเลยว่าเล่นเกมอาจจะสู้ 7750 ไม่ได้เพราะเกมในตอนยังไม่รองรับ ซีพียูทำงานแค่ 50% เองแต่ 7750 มันทำงานได้เต็มร้อยเลย ส่วนเรื่องแปลไฟล์และทำงานต่างๆต้องยกให้ 8650 ครับ
              เกี่ยวไหม

Comment

เพิ่งจะสอย 8650 มาเมื่อกลางเดือนนี้

ใช้งานทั่วไปแทบไม่เห็นความแตกต่าง ลงโปรแกรม และเกมใช้เวลาพอๆ กันเลย

ที่รู้สึกว่า 8650 ดีกว่า คงตอนลง Windows xp ใช้เวลาน้อยกว่านิดหน่อย และเสียงพัดลมเบามาก ^^"

Comment

ถ้าตัวไหนเย็นกว่าตอบง่ายครับ

ผมก็ใช้ทั้งสองตัว

ไป jib มา เมื่อวานพอดีตัว 8650 หมด เลยไปดูร้านอืน แพงกว่าjib อยู่ 400บาท ทุกร้านเลย

แต่ก็กัดฟันซื้อครับ เหอๆ
                  Last edited by noialb; 18 May 2009, 11:18:42.

Comment

อืม... สรุปเลยละกันครับ Phenom II 550 ดีกว่าทุกอันครับ 3500 บาท อิอิ

ของใหม่มันย่อมแรงกว่า

Comment

Originally posted by Foolish_Guy View Post
                      อืม... สรุปเลยละกันครับ Phenom II 550 ดีกว่าทุกอันครับ 3500 บาท อิอิ

ของใหม่มันย่อมแรงกว่า
                      ร้านไหนครับ 3500บาท จะได้ไปถอยครับ กำลังจะเปลี่ยนcpuใหม่พอดี

Comment

Working...
                      X