Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยบอกวิธีที่ทำให้cpuร้อนจนไหม้ที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยบอกวิธีที่ทำให้cpuร้อนจนไหม้ที

ช่วยบอกหน่อยดิ ผมอยากให้cpuร้อนสุดๆอะ มีกี่วิธีบอกให้หมหเลยนะคับ

เอาขึ้นเตาผิงไฟไง ดำเกรียมเลย

Comment

ปรับ bios ไม่ให้ปิดเครื่องเองเมื่ออุณหภูมิสูง แล้วเปิดเครื่อง แล้วเอาซิงค์ออก

Comment

ถอดหัว 3 pin ที่จ่ายไฟเลี้ยงให้พัดลม CPU ออก

Comment

Originally posted by nameless View Post
          ถอดหัว 3 pin ที่จ่ายไฟเลี้ยงให้พัดลม CPU ออก
          MB บางตัวมัน Detect ได้นะครับ ว่าพัดลม CPU ไม่ได้ต่อ แล้วมันจะเปิดไม่ติดเลย

ต่อไว้แหละครับ แต่ไม่เอาซิงค์วางบน CPU

จากนั้นก็ปิดคำสั่ง Hardware Monitor ใน Bios

Comment

Working...
          X