Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นเกมตอนโหลดบิท

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นเกมตอนโหลดบิท

อยากทราบว่าเล่นเกมออนไลตอนที่เราปล่อยบิทจะมีความแล็คด้วยมั้ย
    เท่าที่สังเกตผมปล่อยบิท((ใช้ค่าอัพโหลดอย่างเดียวไม่ได้ดาวโหลด)) รู้สึกเกมจะกระตุกแปลกๆ
    แต่พอปิดบิทไปเกมกลับมาวิ่งเหมือนเดิม

ก็เลยสงสัยไม่ทราบว่าเกี่ยวกันด้วยหรอครับ เกมออนไลใช้อัพโหลดด้วยหรอ??

แม็กเน็ต 3 เเม็ก วิ่ง 320 อัพ 40 กว่าๆครับ

******อัพโหลดอย่างเดียวไม่ได้ดาวโหลดเลยนะครับ

รบกวนชี้แนะ

ไปจำกัดค่าอัพด้วยครับ

ต้องค่อยลองจำกัดลดลงไปเรื่อยๆ
    อาจจะ 40 - 35 - 30

ลองดูเอาครับว่าต้องจำกัดขนาดไหนถึงจะไม่กระตุก

แต่ละเกมกินค่าอัพโหลดไม่เท่ากันครับ

Comment

มีผลเเน่นอน

Comment

เกมออนไลน์มันใช้ทั้ง Up&Down ค่า ping ก็ค่อนข้างมีผลเหมือนกัน

Comment

up จน bandwidth เต็ม download จะช้า ยing จะสูง แล้วเกม online ก็ กระตุก

ลด speed upload ลงมา ครับ

Cfos ช่วยได้ครับหาในนี้เอาครับมีวิธีบอก

Comment

ค่าอัพอาจไม่เกี่ยวแต่ เวลาปล่อยหนังคนโหลดแล้วปิงจะ 200+ เลยครับ ถ้าปล่อยเต็มสปีด

ผมก็เป็นเล่นดอทเอ พี่ผมดันปล่อยหนังนี้จบเลย แลคทั้งห้อง T-T เดียวทำ Load Balance ซะเลย

Comment

ถ้าโหลดบิทก็ปังย่าอย่างเดียว

เกมอื่นมอนถีบตาย

Comment

จากที่ท่านบอก net น่าจะ 3Mb 3000/512 up
                ีup ไป 40-50 kb/s มันก็เต็มแล้ว

Comment

ขอบคุณมากนะครับสำหรับความรู้ดีๆ ขอบคุณมากๆครับทุกท่าน

Comment

ผมใช้ cfos เล่น PB เทพตลอด ฮ่าๆๆ

Comment

เน็ต2 เม็ก โหลดบิตไม่จำกัความเร็ว220k ถ้าเล่นเกมด้วย จะปรับให้เหลือประมาณ 150 พอเล่นเกมส์ไม่แลคไม่กระตุก

Comment

เน็ท 3mb

เล่น DotA
                        ไม่แลครับ
                        ปล่อยบิทเต็มสูบ (ของที OT)
                        240kb/sec

Ping ก็ 25-38 ครับ ใน Dota

แต่ผมปล่อยให้อัพ 20-25 นะครับ
                        เกินนี้แลค -*-

Comment

อย่าถามเลยครับ ท่านไม่ได้คำตอบหร๋อก ต้องลอดูครับ เพราะ เน็ตแต่ละบ้านก็แรงไม่เหมือนกัน

Comment

โอ้ ขุดมาทำไม

Comment

จะ download หรือ upload กระตุกหมดละครับ ตรวจสอบง่ายๆ ลอง เข้า run พิมพ์ ping www.pantip.com -t ดูเอาถ้าค่าเกิน 50 หรือตัวเลขวิ่งขึ้่นๆลงๆ ตอนเรา โหลด หรืออัพโหลดกระตุก ครับ ยิ่งถ้าหลัก ร้อย ไม่ต้องเล่นกันแล้ว กระตุกสุดๆครับ

Comment

Working...
                              X