Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับไม่รู้เป็นกับอะไร Wireless LAN ช้ามากๆเลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับไม่รู้เป็นกับอะไร Wireless LAN ช้ามากๆเลยครับ

ดูกราฟครับ
    แทนที่มันจะวิ่ง 70-80% มันดันวิ่งที่ 5% เซ็งมากๆเลยครับ
    ก๊อบไฟล์ใหญ่ๆมันช้ามากๆ

ผมอยู่***ง Wireless Point 5 เมตรนะครับ

สัญญาญเต็ม

ตอนนี้ก๊อบไฟล์ 600Mb ช้ามากๆ สิบนาทีเลยดรูปครับ

ดันครับ
    เป็นเหมือนกัน จิงๆน่าจะวิ้ง100ไปเลย จะได้เร็วๆ
    หรือว่าเป็นที่คอขวดในเครื่อง

Comment

D-Link

ไม่แปลกครับ

Comment

กรรม

Dlink มันวิ่งไม่เต็มเหรอครับ
        ทำไมบางทีมันวิ่ง
        50-60%
        แต่ไม่เคยเห็น 80-90 ซักที

ผมใช้
        Dlink DSL2640T ครับ

Comment

สัญญานวิ่ง 54Mbps อยู่ใกล้สุดก็ได้ 34 - 50Mbps ส่งข้อมูลขนาด 600MB มันช้าอยู่แล้ว Lan วิ่ง 100Mbps สัญญาณได้ 100 ถ้าอยากให้เร็วเปลี่ยนมาใช้ Wireless N จะส่งข้อมูล 300Mbps น่าจะได้อย่างตำสัก 200Mbps

Comment

Originally posted by lampofgod View Post
            สัญญานวิ่ง 54Mbps อยู่ใกล้สุดก็ได้ 34 - 50Mbps ส่งข้อมูลขนาด 600MB มันช้าอยู่แล้ว Lan วิ่ง 100Mbps สัญญาณได้ 100 ถ้าอยากให้เร็วเปลี่ยนมาใช้ Wireless N จะส่งข้อมูล 300Mbps น่าจะได้อย่างตำสัก 200Mbps
            ตามนั้นเลยครับ

Comment

สัญญาณ วายเสร จับได้เท่าไร หาร3ครับ ในการส่งข้อมูลผ่านไวเรสครับ

Comment

ทำไมต้องหารสามด้วยครับ

ผู้รู้บอกทีนะครับ

Comment

เพื่อนผมที่ทำงานอยู่ที่ TRUE มันบอกผมว่า เวลารับส่งสัญญา๊ณผ่าน วายเรส ไม่สามารรถวิ่งเต็ม สปีดที่วายเรสจับได้ ครับในทางเทคนิค ผมเองไม่รู้หรอก แต่ที่บริษัทผมก็เป็น
                  เคยถามมันว่า แล้วอนเตอร์เนทละ ได้รับคำตอบมาแบบนี้ อินเตอร์เนทบ้านเราทั่วๆไปก็ 1-5 Mต่อให้่วายเรสแบบ 54 จับสัญญาณ ได้เต็ม เวลาวิ่ง หาร3 ก็ยังมากกว่า ความเร็วอินเตอร์เทน อยู่ดีครับ จึงไม่ค่อยมีผลครับ
                  แล้วมันก็บอกผมว่า ร้าน เ กม เและองกร กับงานที่ต้องมีฐานข้อมูล ที่ใหนก็ใช้สายทั้งนั้นถ้าไม่ได้เอามาเล่นเนทอย่างเดียว ทั้งๆที่ วายเรส ไม่
                  ต้อง เดินสายให้เกะกะ

เท่าที่ผมรู้นะครับ เข้าบอกมาอีกทีครับ

Comment

ครับ

ขอบคุณมากๆนะครับ

ตอนนี้วิ่งสูงสุดผ่าน Wireless
                    ก็ 2.4Mb/Sec ครับ
                    คือมันวิ่ง 40-50%

แต่เน็ตก็ปกติเพราะมันเร็วกว่าอยู่แล้ว

Comment

Working...
                    X