Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหา-Q6600 ลากBUSสูงๆแล้วเห็นแค่2หัวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหา-Q6600 ลากBUSสูงๆแล้วเห็นแค่2หัวครับ

Q6600 G0
    Gigabyte EP35-DS3R
    RAM GEIL 1066 EVO ONE

ปัญหามีอยู่ว่าได้แรมใหม่มาเลยอยากลากให้มันคุ้มครับ ดูตามรูปเลยใครเคยเป็นบอกต่อๆกันบ้างนะครับว่าทำไมหรือมีวิธีแก้ไหม

หรือว่าแค่มันไม่เห็น แต่ไม่ทราบว่าประสิทธิภาพมันจะเท่าเดิมไหมครับ

อันนี้คือรูปเจ้าปัญหาครับ

อันนี้คือเดิมๆ ไม่มีปัญหา

แปลว่า oc ไม่เสถียร
    ลองรัน 3DMark 06 ดูว่ามันความแรงยังเท่าเดิมรึปาว
    2 Core ที่ 3.67 GHz จะได้ CPU Score ประมาณ 3200-3300 คะแนน
    4 Core ที่ 3.67 GHz จะได้ CPU Score ประมาณ 5400-5500 คะแนน

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      แปลว่า oc ไม่เสถียร
      ลองรัน 3DMark 06 ดูว่ามันความแรงยังเท่าเดิมรึปาว
      2 Core ที่ 3.67 GHz จะได้ CPU Score ประมาณ 3200-3300 คะแนน
      4 Core ที่ 3.67 GHz จะได้ CPU Score ประมาณ 5400-5500 คะแนน
      คร๊าบๆๆพี่น้อง ขอบคุณมากครับ ท่านไหนมีความเห็นหรือข้อชี้เนอะบอกได้นะครับ

Comment

ดันๆๆๆ

Comment

ไหงงั้นอะ ของป๋มเคยเล่น 4.12 ก๊เหน4นะ

ปกติเล่นที่ 3.96

Comment

flash bios อาจจะช่วยได้นะ

Comment

Originally posted by saikano View Post
              ไหงงั้นอะ ของป๋มเคยเล่น 4.12 ก๊เหน4นะ

ปกติเล่นที่ 3.96
              3.96 นี้ใช้บัสเท่าไรxเท่าไรครับ แล้วท่านใช้บอร์ดของอะไรครับ ขอบคุณ

Originally posted by MXdeFunk View Post
              flash bios อาจจะช่วยได้นะ
              flash bios เป็นตัวล่าสุดแล้วครับ มันจะเป็นต่อเมื่อ ใช้ บัส 4xx up ครับ

Comment

สงสัยกลัวจนหัวหดครับ =="

Comment

ผมว่า ตัว Q6600 เองไม่น่ามีปัญหา ผมว่าเป็นที่บอร์ดมากกว่า

ผมคิดแบบนั้นนะ เพราะ CPU มันเอ๋อยากนะ

Comment

แปลกจังมีแบบนี้ด้วย

Comment

Originally posted by manchester2548 View Post
                      สงสัยกลัวจนหัวหดครับ =="
                      หัวหดจริงๆด้วย
                      Originally posted by peaksf View Post
                      ผมว่า ตัว Q6600 เองไม่น่ามีปัญหา ผมว่าเป็นที่บอร์ดมากกว่า

ผมคิดแบบนั้นนะ เพราะ CPU มันเอ๋อยากนะ
                      ผมก็ว่างันละใครมีบอร์ดดีๆมาให้ผมใช่ไหม...อิอิ
                      Originally posted by phimarn View Post
                      แปลกจังมีแบบนี้ด้วย
                      มันแปลกดีเนอะ

Comment

ผมใช้ Q9550 clock CPU Bus ไปที่ 400 นิดๆ เองครับ ไม่กล้า clock เยอะ กลัวจะเอ๋อ

ผมว่า มันน่าจะเป็น ที่ M/B อ่ะครับ มันลากไปไม่ไหว

Comment

Working...
                        X