Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อ บอร์ด ไรดีครับ ช่วย เลือกหน่อยครับ หนักใจ เชิญงับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อ บอร์ด ไรดีครับ ช่วย เลือกหน่อยครับ หนักใจ เชิญงับ

ช่วยเลือก และช่วยเปรียบเทียบให้หน่อยนะครับ ระหว่าง P5Q Pro กับ P5Q Deluxe อะครับ

เอามาใช้กับ

Cpu E8400
    Ram 2gb*2/ บัส 1066 หรือ บัส 800 ดีครับ
    VGA ช่วยเลือกให้หน่อยนะครับ
    Powersupply เลือกให้ด้วยนะครับ
    HDD ไม่เอาครับ

งบประมาณ ก็ ราวๆ 18000 อะครับ + - ไม่เกิน 2000 ครับ

เอามา เล่นเกมส์พวก Crysis F.E.A.R GTA4 อะไระพวกนี้อะครับ เกมส์หนักๆอะครับ

ยังงัยก็ช่วยกันหน่อยนะครับ พอดีจะซื้อเร็วๆนี้แล้ว ขอบคุณมากๆครับ

PRO ก็พอครับ

หรือ EP45DU3R ก็ดีนะครับ

Comment

พี่วิกรครับ Deluxe มันไม่ดีเหรอ แล้วพี่ช่วยเลือก กาดจอ เพาเวอร์ซัพพาย แล้วก็แรมให้ด้วยได้ป่ะครับ

ขอบคุณครับ

Comment

delux ดี แค่ไม่รู้ว่าดีกว่า Pro ไงครับ ต้องหาเหตุและผลมาก่อนครับ ถ้ายังหาไม่ได้ ก็ไม่จำเป้นต้องจ่ายเงินส่วนต่างครับ

Comment

แล้วแรมอะครับพี่ อยากได้สัก 3 4 GB อะครับ ใช้แบบไหนดีเหรอครับ

ขอบคุณครับ

Comment

ถ้าเอาไป OC GEIL ULTRA 800 GSKILL PK 800 ก็ได้ครับ วิ่งได้เหมือนกันหมดครับ

Comment

ส่วนvga ก็hd4770cf อิอิ 7-8k

งบเหลือเยอะเลยอ่ะคับจขกท.

Comment

เครื่อง ผมไม่ได้ เอาไป OC อะงับ

เอาบัส 800 ตัวละ 2 gb *2 ได้หรือปล่าว ครับ

หรือ 2gb 1 ตัว 1gb 1 ตัว ดีอะครับ

แล้วเพาเวอซัพพาย นี่ ไช้ของไหนเหรองับ

ขอบคุณมากครับ

Comment

จะซื้อแล้วหรอคับ hd4770ของยังไม่เข้้าเลยอ่ะคับ เอาไงดี

ram เอา Kingston 2G*2 800MHz ก็ได้นะฮะ 1800
                  ส่วนpsuต้องดูก่อนว่า จะเอาการ์ดจออะไรแน่ฮะ แต่TT550W 2500น่าจะอยู่

case กับ dvd ไม่เอาใช่ไหมฮะ

Comment

Originally posted by MuMaZor View Post
                    จะซื้อแล้วหรอคับ hd4770ของยังไม่เข้้าเลยอ่ะคับ เอาไงดี

ram เอา Kingston 2G*2 800MHz ก็ได้นะฮะ 1800
                    ส่วนpsuต้องดูก่อนว่า จะเอาการ์ดจออะไรแน่ฮะ แต่TT550W 2500น่าจะอยู่

case กับ dvd ไม่เอาใช่ไหมฮะ
                    ผู้ชายพูดฮะ

อิอิ

Comment

Originally posted by arsenaltae View Post
                      ผู้ชายพูดฮะ

อิอิ

นะฮะ ไม่ใช่ นะฮ้าาา อิอิ

Comment

กาด จออะครับ คือว่า ไช้ ตัวเดียวได้ป่าวครับ กลัวงบเกิน

แล้ว ไช้ตัว เดียวมันจะดีไหมครับ

ขอบคุณนะครับ

Comment

ได้ซิครับ เครื่องก็เครื่องเรา เงินก็เงินเรา เราจะใช้อะไรแบบใหนมันก็เรื่องของเรา ทำไมจะใช้ไม่ได้ครับ

Comment

สรุป P5Q Pro P5Q Deluxe ความต่าง มันไม่คุ้มกับราคา ที่ต่างไปด้วยใช่ป่ะครับ

^^"

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by mzcloser View Post
                              สรุป P5Q Pro P5Q Deluxe ความต่าง มันไม่คุ้มกับราคา ที่ต่างไปด้วยใช่ป่ะครับ

^^"

ขอบคุณครับ
                              ตามนั้นเลย

Comment

Working...
                              X