Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้น้ำเสียงเงียบป่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้น้ำเสียงเงียบป่ะครับ

อยากถามคนใช้น้ำเสียงเงียบ กว่าใช้ซิ้งระบายความร้อนไหม

เงียบกว่าครับ ผมเปลี่ยนจากน้ำเป็นลม(TB120+TT2800rpm) เสียงยังกะโรงสีอ่ะ ใช้น้ำแทบไม่มีเสียงเลย

Comment

เงียบครับ จะดังที่พัดลมติดหม้อน้ำ

ปั๊มไม่ดังเท่าไหร่ครับ

Comment

Originally posted by คนท้า(ทาย)ฟ้าลิขิต View Post
        เงียบครับ จะดังที่พัดลมติดหม้อน้ำ

ปั๊มไม่ดังเท่าไหร่ครับ
        เห็นด้วยๆๆ

Comment

เงี่ยนครับ

Comment

- -"

อยู่ที่พัดลมติดหม้อน้ำ ครับ บางรุ่นเสียงดังมาก

Comment

จะเงียบหรือไม่ขึ้นอยู่กับพัดลมครับ ปัจจัยรองก็คือความ ห่ า ง ของฟินหม้อน้ำครับ จะให้ดังหรือเงียบกว่าลมนั้น อยู่ที่เราจัดการกับสองสิ่งที่บอกไปยังไงครับ
              Last edited by tsawana; 16 May 2009, 22:40:19.

Comment

Originally posted by jamesboyd View Post
                เงี่ยนครับ
                อ้าวท่าน

Comment

ของผมดังครับ พัดลมหม้อน้ำ รอบ 2500 ดังโครตะระเลย

Comment

ไม่ว่าจะเล่มลมหรือน้ำก็เงียบเย็นได้ครับ ถ้าหาซื้อของดีๆมาใช้

Comment

อยู่ที่วัตถุประสงค์การใช้งานครับ เอามาคล็อกก็ไม่เงียบหรอก เพราะอยากคล็อกไกลกว่าเดิม
                      แต่ถ้าอยากเอามาแทนชุดซิงค์เดิม เพื่อจะเบาพัดลมลง มันก็เงียบดิ

Comment

Originally posted by jamesboyd View Post
                        เงี่ยนครับ
                        ตกลงมันเงียบหรือเงี่ยนอะ ชี้แจงด่วนครับ

Comment

มันอยู่ที่พัดลมและความต้องการของเราครับ ถ้าจะเอาเย็นก็ทนกับเสียงดังหน่อย

Comment

ดังพัดลมเป่าหม้อน้ำแทน 55 กลัวมันไม่เย็น

Comment

Working...
                            X