Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องอายุการใช้งานคอมพิวเตอร์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องอายุการใช้งานคอมพิวเตอร์

เครื่องที่เปิดทั้งวัน เล่นเกมส์ เล่นเว็บ อุณหภูมิรักษาได้ในระดับ 33 องศา การ์จอ 41 องศา ฮาร์ดิสอยู่ที่ 33 - 36 องศา ภายในเคส 42 องศา PSU ICeq 650W Pro ไม่ OC เครื่องจะใช้ได้นานใหม ผมเอามาแทนเครื่อง Server นี่ก็ 4 เดือนล่ะ ปิดรวมกันไม่ถึง 12 ชั่วโมง
    --------------
    เครื่อง Server ต่างจาก PC ตรงไหน

นานครับ คอมพิวเตอร์มันไม่พังง่ายหรอก

Comment

ที่พังส่วนใหญ่จะเป็นตัวไหนมากกว่ากันครับ ช่วยเรียงหน่อย เฉพาะภายในเคสนะ

เช่น ฮาร์ดดิส พัดลม ไดร์ซีดี ตามลำดับ

Comment

^^^ มันไม่เสมอไปครับ แล้วแต่ดวง และการใช้งานของแต่ละคน

อะไรอาจจะพังก่อนก็เป้นไปได้หมดทุกอย่างครับ ถ้าความคิดผม น่าจะพัดลมนะ ^^^

Comment

นานครับ พังยาก

Comment

Originally posted by exit View Post
            ที่พังส่วนใหญ่จะเป็นตัวไหนมากกว่ากันครับ ช่วยเรียงหน่อย เฉพาะภายในเคสนะ

เช่น ฮาร์ดดิส พัดลม ไดร์ซีดี ตามลำดับ

ไดร์ซีดี พัดลม ... ... ... ... ... ... ... CPU(ถ้าไม่เล่นพิเรนมากเกินไปครับ) ^^

Comment

โดยมากจะพัีงก่อนเพื่อน คิดว่า HDd ตามมาด้วย VGA

ประกันหมดแล้ว ค่อยว่ากัน

Comment

HDD วงจรชอบพัง -*-

Comment

ฮาร์ดดิสต้องตัวแรกอยู่ เพราะมือบอนเป็นส่วนใหญ่ครับ

ส่วนพัดลมอันนี้โทษไม่ได้ ถ้าเลือกยี้ห้อก็5ปี แต่ใช้จิงอาจไม่ถึง3ปีด้วยซ้ำ และจะให้ดีควรมีมาตรวัดความเร็วรอบด้วย ถ้าใช้ไฟเมนบอร์ด แรงลมก็น้อยและมีโปรแกรมแสดงความเร็วรอบด้วย ถ้าแยกก็แรงกว่าและต้องหาซื้อมาตรวัดต่างหาก เอาแบบไหนดีนะเนี่ย

Comment

ที่เจองานซ่อมมา แรม มาก่อนเลย

Comment

อุปกรณ์อิเล็กทรอนิกค์นี้เอาแน่เอานอนไม่ค่อยได้ครับ ของแบบนี้ต้องอาการดวงและการดูแลรักษา 555+

เอาแบบใกล้ตัวเลยนะท่าน ฮาร์ดดิส 8Gb ที่ทำงานใช้มา6ปีแล้วยังไม่มี bad ไม่งอแงเลย กับอีกตัวฮาร์ดดิสที่บ้านพี่สาวใช้งานน้อยมากๆ ปีกว่าๆแต๊ปไปสะแล้ว - -'

Comment

ผมว่า mouse + Keyboard นะ อิอิ..

Comment

Originally posted by rockwell View Post
                          ผมว่า mouse + Keyboard นะ อิอิ..

ปีนึงเปลี่ยนประมาณ 2 ชุด ชุดล่ะ 500

พังเพราะเกม!!

Comment

ฮ่าๆๆ ผมก้อว่า เมาส์ กับ keyborad นะครับ ฮ่าๆๆ

Comment

หุหุ ใช่ครับ HDD เก่า ๆ นี่ทนจริง ใช้เป็นสิบปีนะ ไม่พัง แต่ HDD สมัยใหม่มันก๊อก ๆ แก๊ก ๆ ใช้ไปใช้มาเสียงกริ๊กๆๆๆ ไม่นานแบด และพัง เหอๆๆๆ

คอมมันไม่พังง่าย ๆ หรอกท่าน ของผมเกือบจะ 5 ปีก็ไม่รู้มันจะไปเมื่อไร

Comment

Working...
                              X