Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับตอนนี้ใช้ GF9800gt กับไดว์เวอร์ตัวล่าสุดอยู่ 185.55 แต่Riva 2.24 ไม่ซัพพอท

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับตอนนี้ใช้ GF9800gt กับไดว์เวอร์ตัวล่าสุดอยู่ 185.55 แต่Riva 2.24 ไม่ซัพพอท

ลากแล้วมันไปอยู่นะแต่ มันบอกก่อนเขาโปรแกรมมันขึ้นทุกทีเลยไม่รู้ว่ามันดึงประสิทธิภาพออกมาได้ สมบรูณ์รึเปล่า ไม่ทราบว่าเพื่อนๆใช้โปรแกรมโอ ของ Nvidia ใช้อันไหนกันบ้าง จริงๆตอนที่ใช้ 7900gs ไดว์เวอร์บางตัวซัพพอทกับriva มันจะมีเคื่องมือโอเวอร์คล็อกใน Contorl panel Nvidia โดยตรงเลยอะ (ขนาดทำให้มันเป็นแบบคลาสสึก ยังทำไม่ได้เลยงง)

ยังไงช่วยทีนะครับ
    Last edited by Zparda; 17 May 2009, 06:44:36.

มันมีวิธีปรับให้ใช่ได้อยู่นะๆ แต่จำไม่ได้แล้วอะ 55 โทดทีๆๆๆ รอท่านต่อไป

Comment

หุหุ จำไม่ได้ใช้ 9800 เหมือนกันคับ

Comment

ไม่ Support ยังไงครับ ถ้าแค่ขึ้น Pop -up เตือนตอนเปิด Riva

แค่ติ๊กไม่ให้โชว์อีก ก็ใช้ได้แล้วครับ

Comment

ไม่ครับเข้าใจอยู่ว่าเป็นแค่ pop - up เตือน ก็แค่กดผ่านไปเท่านั้นลากได้ปกติ (ใช้ GPU - Zตรวจสอบดูก็ไปตามอยู่) ก็คือกลัวว่าแต่มันจะไม่ 100% เพราะเคยใช้ ไดวเวอร์ที่ซัพพอทกับกับ Riva แล้วมัoจะมี Tool ให้ปรับโดยตรงที่ Contorl Panal Nvidia เลยอะครับ

หรือว่ามันไม่เกี่ยวเลย ลากได้ก็คือลากได้ ลากไม่ได้ก็คือจะลากไม่ได้เลย แค่นั้น

Comment

ท่านใช้ 185.55 กับ OS อะไรครับ

Comment

XP SP3 32bit

Comment

Originally posted by Zparda View Post
                ไม่ครับ เข้าใจอยู่ว่าเป็นแค่ pop - up เตือน ก็แค่กดผ่านไปเท่านั้น

ลากได้ปกติ (ใช้ GPU-Z ตรวจสอบดูก็ไปตามอยู่) ก็คือกลัวว่าแต่มันจะไม่ 100% เพราะเคยใช้ ไดร์เวอร์ที่ซัพพอร์ทกับกับ Riva แล้วมันจะมี Tool ให้ปรับโดยตรงที่ Contorl Panal Nvidia เลยอะครับ

หรือว่ามันไม่เกี่ยวเลย ลากได้ก็คือลากได้ ลากไม่ได้ก็คือจะลากไม่ได้เลย แค่นั้น
                " ลากได้ก็คือลากได้ ลากไม่ได้ก็คือจะลากไม่ได้เลย แค่นั้น "
                - ตามนี้ครับ เพียงแต่มันไม่ Support 100% ตามที่ท่านเข้าใจ เพราะ เค้า Add DB ของ Driver มาแค่ 182.06

ไดร์เวอร์ตั้งแต่ 185.2X ขึ้นมา ถูกเขียนขึ้นมาใหม่หมด เมื่อเทียบกับ 182.2X ทำให้ RT ไม่ Support

คงต้องรอ 2.25 ที่จะออก ~ มิ.ย ครับ

Comment

รู้สึกว่ากระทู้เก่า ๆ มีนะครับ ..

ลองไปหาดูนะครับ ..

^__^"

ไม่นานนี้เองครับ

Comment

Working...
                  X