Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัดสเปกทีครับ 40k รวมจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยจัดสเปกทีครับ 40k รวมจอ

ใช้งาน
    เล่นเกมส์สเปกสูง
    Photoshop
    เขียนโปรแกรม + ดาต้าเบส
    โหลดบิต
    ใช้งานประมาณ 15 ชั่วโมงต่อวันครับ
    รบกวนช่วยบอกชื่อละเอียดๆหน่อยน่ะครับ
    ผมจะพริ้นไปให้ร้านเลย
    แบบว่าไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไร
    ผมอยู่ขอนแก่นครับ ว่าจะซื้อจากร้าน j i b
    จะซื้อพรุ่งนี้แล้วครับ
    งบไม่เกิน 40k น่ะครับ
    ต่ำกว่าได้แต่อย่าเกิน อิอิ
    เด๋วโดนดุ
    ขอบคุณมากครับ

ตอนนี้เลยคับ
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=473347

ของเขางบ35kไม่จอ รวมจอ19'' สบายๆฮะ

แต่jib ที่นั่นไม่รู้จะมีของไหม ลองโทรไปถามเขาดูก่อนดีกว่านะ (ส่วนมากการ์ดจอที่ขาด + เึคสมีให้เลือกน้อย)

Comment

PSU TT 650W
      เป็นยังไงครับ

Comment

ตัวนี้
        http://www.tkcom99.com/product_detai...=3&s_cat_id=20

Comment

ถ้าอยากได้ i7 จัดยังไงดีครับ พอไหวไหม งบเท่านี้

Comment

ผมว่างบเท่านี้ เอา Q9550 ดีกว่านะครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=473347

แบบเครื่องผม

เพราะ ถ้าได้ i7 มาแรงจริงแต่ ต้องลด การ์ดจอ + อย่างอื่นลงนะครับท่าน

คิดดูเอา

Comment

Originally posted by parinda View Post
              ถ้าอยากได้ i7 จัดยังไงดีครับ พอไหวไหม งบเท่านี้
              ซื้อพรุ่งนี้แล้วหรอ hd4770มันยังไม่เข้าเลย
              cpu: i7 920 11000
              mb: gigabyte ex58-ud3r 7300
              pci-e: gts250 6000
              ้hdd: wd3200AAKS 1700
              ram: 1G*3 1333MHz 3000
              psu: TT650W 4400
              dvd: อะไรก็ได้ 800 ที่ไม่ใช่ซูซู
              case: แล้วแต่ชอบ เอาใหญ่ๆโล่งๆหน่อย 1500
              monitor: samsung19'' 4000

เสป็คน่าจะได้ประมาณนี้ ผมพยายามข่มขืนให้มันลงตามงบแล้ว

แต่ถ้าจะเอาไปเล่นเกม รอสิ้นเดือน ไม่ก็เล่นQ9550ดีกว่าเยอะเลยครับ
              Last edited by MuMaZor; 16 May 2009, 21:32:09.

Comment

ครับ ขอบคุณทุกคนมากครับ

Comment

แล้วแรมดูยังไงว่าเป็นชิพ kingston ครับ

Comment

แล้วแรมดูยังไงว่าเป็นชิพ kingston ครับ

Comment

เพิ่มอีก หน่อย GSKILL PK ไปเลยครับ ถ้างบไหว 2300 ครับ ถ้าฟรุคเจอ CPU อย่างในกระทู้ รับรองว่า วิ่งกระจายครับ

Comment

ไปจัดมาล่ะครับ

รกมากมาย T^T จัดสายไม่เป็น

Comment

ได้แค่นี้แหละ
                          PSU หาแล้วไม่เจอเลย ได้แบบนี้มา

Comment

เปรียบเทียบกะรุ่นพี่ 555+

Comment

นีรรูปสุดท้าย สายเนียนมาก

Comment

Working...
                              X