Announcement

Collapse
No announcement yet.

Compaq V3723AU มองไม่เห็นไดร DVD ช่วยหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Compaq V3723AU มองไม่เห็นไดร DVD ช่วยหน่อยครับ

จะลงวินโดวส์ใหม่อ่ะครับ ก็เลยใส่แผ่น DVD เข้าไป ก็คอยบูทตามปกติ แต่ว่ามันไม่บูทครับ

มันไม่อ่านแผ่น เลยให้มันบูทเข้าวินโดวส์ไปตามปกติ เปิด My Com ดูตรงไดรมันขึ้น CD Drive

ลองใส่แผ่น DVD เข้าไปก็ไม่รันเลยครับ ลองเอาแผ่นไปใส่เครื่องอื่นก็ปกติดีครับ บูทได้ปกติ

ไม่ทราบต้องแก้ยังไงครับ ปวดหัวมากมาย -0-

เคยเป็นเหมือนกันนะ ของผมลองใส่แผ่นอื่นๆเข้าไปมันก็เงียบ

สรุปว่าเสียเงินเปลี่ยนdrive dvd-rom ใหม่

ปล ของผมนานแล้วสี่ปีตามอายุการใช้

ปล 2 ราคาไดร์ฟเดวนี้ไม่แพงแล้วไม่เกิน1400

Comment

นี่พึ่งได้ปีเดียวเองครับผม

Comment

โทดนะครับ ตั้ง Boot เป็น CD-Rom หรือยังครับ

อีกอย่างงลองเปลี่ยนแผ่น window ดูก่อนครับ

แล้วมันอ่าน DVD แผ่นอื่นๆได้ไหมครับ แบบผมงงคำถาม(เอง) ผมมึนๆอะครับ - -

Comment

Originally posted by mr_tony View Post
          โทดนะครับ ตั้ง Boot เป็น CD-Rom หรือยังครับ

อีกอย่างงลองเปลี่ยนแผ่น window ดูก่อนครับ

แล้วมันอ่าน DVD แผ่นอื่นๆได้ไหมครับ แบบผมงงคำถาม(เอง) ผมมึนๆอะครับ - -
          เปลี่ยนแผ่นวินโดวส์แล้วครับ แผ่นอื่นๆ ทั้ง CD และ DVD อ่านไม่ได้เลยครับ

Comment

เจ๊งไปแล้วมั้งครับถ้างั้น แหะๆ ลองเช็ดๆ หัวอ่านดู ผ้านิ่มๆ ถ้าไม่มีอะไรดี พังแน่ๆทำใจ

Comment

ง่า สงสัยจะเสียตังอีกแล้ว ไม่ทราบว่า ถ้าเปลี่ยน มันแพงมากมั๊ยครับ

Comment

เร็บบนๆบอกพันกว่าๆครับ ซึ่งก็น่าจะราวๆนี้ เดี่ยวนี้ถูกแล้ว เมื่อก่อนแพงอยู่

Comment

Working...
                X