Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเี่กี่ยวกับ Asus EAH 4870 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเี่กี่ยวกับ Asus EAH 4870 ครับ

พอดีวันนี้เพิ่งเทิร์นมา อิอิ มาลองเล่นเกม empire total war แล้ว พักนึงมันจะค้างอ่าคับ บางครั้งค้างแล้วก็รีสตาร์ทไปเลย ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรครับ ไฟไม่พอหรือเปล่า หรือเป็นที่ร้อนเกินไปครับ เคสที่ผมใช้คือ Gview ตัวแรกเลยครับ เพราะผมสังเกตุว่าในเคสพื้นที่แคบมากครับ เพราะเพิ่งใส่ PSU Tagan 500W ไฟใหม่อ่าคับ รบกวนท่านผู้มีวิชาช่วยเหลือด้วยครับ ^^

ดูความร้อนก่อน

Comment

ตอนนี้ประมาณ 56 อาศา ครับ ^^

Comment

ไฟไม่พอมั้งครับ? คิดว่านะ อิอิ รอเทพต่อไป

Comment

ก็ไม่ร้อน ส่วน PSU ไม่น่ามีปัญหา ลองเปลี่ยนไดว์เวอร์ดูครับ

Comment

ขอบคุงมากครับ แต่เอออ... PSU ของผมมันแค่ 500w แต่ข้างกล่องการ์ดจอมันบอกว่าอย่างต่ำ 550W จะใช่สาเหตุนี้ป่าวงับ ^^

Comment

เอ่อ

ผมว่า รอคนต่อไป ช่วยดันครับ

Comment

ผมใช้ CM realpower 450 watt ยังเหลือเลย ลากยัน 850/1000 อะ คงร้อนละมั่ง เปิดพัดลมหน่อยก็ได้

Comment

ตอนนี้ผมลองเปลี่ยนไดรเวอร์เป็นตัวที่มาจากแผ่นเลยครับ ไม่มีปัญหาเลย หรือเพราะว่าผมใช้ตัวใหม่กว่าหว่า อิอิ ^^

Comment

มีปัญหาอีกรอบแล้วคับพี่น้องคับ เล่น ๆ ไปเกิดอาการติดคอ เหอๆ เป็นเพราะความร้อนใช่ป่าวคับ ^^

Comment

ลองจับความร้อนขณะเล่นเกมดูครับว่าไปถึง 80 รึเปล่าแล้วการด์ของท่านหน้าตาแบบนี้รึเปล่าครับ

อยากบอกว่าถ้าเป็นตัวนี้ร้อนมากครับตอนเล่นเกมทำการ์ดผม VPU Recovery ทุกๆ 15 นาทีเลยแต่เป้นเฉพาะบางเกมนะไม่เป็นทุกเกม

Comment

ถูกต้องนะค้าบบบบบ ไม่ทราบว่ามีวิธีแก้ป่าวคับ หรือว่าต้องซื้อ VGA Cooler มาใส่อ่า ^^

Comment

Originally posted by prawan View Post
                          ถูกต้องนะค้าบบบบบ ไม่ทราบว่ามีวิธีแก้ป่าวคับ หรือว่าต้องซื้อ VGA Cooler มาใส่อ่า ^^
                          ไม่อยากบอกเลยว่าผมขายทิ้งแล้วไปหวด 4870 PCS มาแทนหน่ะครับไอ้อาการ VPU Recovery ไม่เคยเกิดอีกเลย ถ้าไม่เปลี่ยน Sink คงลำบากครับเพราะผมดูแล้วความร้อนคงเกินกำลัง sink ตัวนี้จริงๆ

หรือถ้าอยากเอา sink มาติดลอง duorb ก็ได้ครับน่าจะเอาอยู่ ไม่แพงเกินไปด้วย

หรือเอาตัวนี้ก็ได้นะ

Comment

ตอนนี้ราคาตกอยู่ที่ตัวละประมาณเท่าไหร่คับพี่น้องคับ ^^

Comment

Working...
                            X