Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ20000บาท ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ20000บาท ครับ

รบกวนช่วยจัดสเป็คคอมให้ผมหน่อยครับ งบ 20000บาทครับ ( ไม่เอา case นะครับ )
    ส่วนใหญ่ใช้ เล่นอินเทอร์เน็ต + เกม นิดหน่อยครับ พวก call of duty 4 อะครับ
    และก็อยากได้จอเป็น 19" ครับ

ขอบคุณครับ : )

ไม่เอาเคส ว่าแต่ใช้เคสอะไรอยู่หรอ

Comment

Originally posted by MuMaZor View Post
      ไม่เอาเคส ว่าแต่ใช้เคสอะไรอยู่หรอ
      ไม่บอกหรอก อิอิ

Comment

ไม่รุว่ามันชื่อรุ่นอะไรอะครับ ของ iCute ครับ

Comment

Originally posted by converseboy View Post
          ไม่บอกหรอก อิอิ

Comment

2หมื่นรวมจอไม่เอาเคส

ถ้า AMD ก็
            CPU:AMD 7750 BE 2.7Ghz - 2,390
            Mainboard:ECS A780GM-A ULTRA - 2,690
            Ram:OCZ TITANIUM DDR2/800 4Gb.(2x2) - 1,890
            VGA:ATi HD4770 - 3,800 (ของเข้าน่าจะช่วงสิ้นเดือน)
            HD:WD500Gb. bf16mb. - 2,050
            DVD:RW22x Lite-On - 850
            Monitor:LCD 19" Samsung 933SNB - 4,030
            Spk 2.1 + Mouse + Keyboard - 1,000

18,700 ......อ๊ะ ตังเหลือ

ถ้าชอบ Intel ก็
            CPU:E7400 2.8Ghz - 4,290
            Mainboard:GIGABYTE EP31-DS3L - 2,350
            Ram:OCZ TITANIUM DDR2/800 4Gb.(2x2) - 1,890
            VGA:ATi HD4770 - 3,800 (ของเข้าน่าจะช่วงสิ้นเดือนอีกอะแหละ)
            HD:WD500Gb. bf16mb. - 2,050
            DVD:RW22x Lite-On - 850
            Monitor:LCD 19" Samsung 933SNB - 4,030
            Spk 2.1 + Mouse + Keyboard - 1,000

20,260 อ๊ะ เกินงบแนะ

ถ้าไม่อยากตามกระแส ลองเป็นการ์ดจอ HIS4670 ICEQ - 2,890 บาท ก็แรงพอเพียงแถมลดต้นทุนไปได้อีกหน่อย คุ๊คุ๊คุ๊

Comment

อ๊ะ ลืม ไม่รู้มี PSU รึยัง

Comment

ยังไม่มี psu ครับ และก็มี mouse keyboard และก็ลำโพงแล้วครับ

ส่วนนี้ case ที่ผมใช้อยู่ครับ รอบกวนคลิก1ทีครับ

Comment

งั้นตัดงบส่วน Spk 2.1 + Mouse + Keyboard - 1,000 บาทออก
                  แล้วก็ซื้อ PSU Coolermaster 500W - 1,790 บาท ตัวนี้คุ้มค่าครับ

Comment

ขอบคุณครับ

แล้วสเปคแบบนี้ที่เสรีน่าจะมีครบไหมครับ
                    Last edited by devilexex1; 16 May 2009, 21:47:00. Reason: พิมผิด

Comment

Originally posted by devilexex1 View Post
                      ขอบคุณครับ

แล้วสเปคแบบนี้ที่เสรีนาจะมีครบไหมครับ
                      งบนี้เอาชุดเอเอ็มดีดีกว่า

เสรีเซ็นเตอร์ มีครบครับ ร้าน jib ราคาถูกสุดเพราะขายราคาเดียวกับที่พันทิพย์ ส่วนร้านอื่นบวกกระจาย

Comment

ผมไม่ได้ไปเสรีมา 8 ปีเเระ - - " เคยแต่โทรสั่งซื้อจาก Crusitek
                        แต่ราคาที่เช็คให้ จากร้านในพันทิพอะครับ หลายๆอย่างพันทิพน่าจะถูกก่าอะครับ
                        แถมมีอะไรให้เลือก ให้ชม ให้เกิดกิเลสเยอะก่า(เคยตั้งงบไม่เกินหมื่นไปซื้อคอม แต่ได้เครื่องกลับมา 4หมื่นกว่า)

Comment

อ๊ะ เสรีมี Jedi ด้วย (นู๋ไม่รู้ แสดงว่านู๋บ้านนอก T^T)
                          ของส่วนใหญ่อิงราคาจาก Jedi เลยครับ

Comment

ขอคุณครับ

Comment

Working...
                            X