Announcement

Collapse
No announcement yet.

hdmi

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• hdmi

ผมเคยอ่านเจอในบอร์ดนี้ว่าสาย hdmiระบบส่งสัญญาณเหมือนdviแต่ผ่านสัญญาณได้มากกว่าจริงหรือเปล่าครับ

ไม่จริงครับ

สายที่ส่งสัญญานเป็น Digital ไม่ว่าสายจะยาวสั้น แพง หรือ ถูก คุณภาพจะเท่ากันทุกเส้นครับ

แต่ถ้าสายที่เป็น Analog ความยาวและคุณภาพสายจะมีผลครับ

ส่วน HDMI จะสามารถส่งสัญญานเสียงได้ด้วยครับ ซึ่ง DVI จะทำไม่ได้

Comment

ขอบคุณครับคุณnavin02082 ตอนแรกผมก็เข้าใจแบบนี้แหละครับแตพออ่านเจอในบอร์ดนี้แหละครับเลยสงสัยขึ้นมาครับ

Comment

Working...
      X