Announcement

Collapse
No announcement yet.

[CRYSIS] ความน่าจะเป็นในภาคต่อไป

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [CRYSIS] ความน่าจะเป็นในภาคต่อไป

หลังจาก เล่น จบ มี ตัวเกมส์มีการไบ้นิดๆๆ

อย่างเช่นเหตุการที่ พรอฟฟิต และ หนีไปที่เกาะคนเดียว เพื่อไปทำอะไรซักอย่าง ?

หลังจากเสร็จสิ้น ภารกิจ ของ โนเมด ได้พบสัญญาน ของ พรอฟฟิต อีกครั้ง โนเมดจะไปช่วยพรอฟฟิต
    เหลือเชื่อมากเพราะ ตอนที่พรอฟฟิต ไปที่เกาะแล้วนั้น ท่านนาย พล ได้รับคำสั่ง จาก ปธน ยิง นิเคลียย์ แต่กลับรอดเพราะ ?

----------------

ความน่าจะเป็น

-เราอาจจะเล่นเป็น ไซโค หรือไม่ก็โนเมดอีกครั้ง [ตอนจบ ไซโคเป็นคนขับยาน]
    -พรอฟฟิต อาจ เป็นพวกเอเลี่ยน [เพราะตั้งแต่ที่ พรอฟฟิตหนีออกมา เขาก็มีอาการแปลกๆๆ ชุดใช้กาลไม่ค่อยดี]
    -สติสแลน อาจจะรอด เพราะ ยังไม่เห็นศพของเขาเลย ตอนที่เจ้า 4 ขามา

พรอฟฟิต แต่งอาวุธเองได้ไง ใช้เวลา ไม่กี่วัน

มุมหนึ่ง
    -อาจจะเป็นเป็น พรอฟฟิค
    -อาจจะได้รับการสนับสนุนจาก โนเมด ไซโค

ข้อสังเ กตุ

สำหรับคนที่เล่น Crysis ภาคแรกจบ ก่อนจะขึ้น Credit จะมีเสียง ปืน เหมือนใครกำลังยิงอะไรอยู่

ซึ่งอาจจะหมายถึง พรอฟฟิต ก็ได้ครับ

นี่เป็นความคิดเห็นของผมน่ะ
    Last edited by Napart; 17 May 2009, 01:24:56.

555+ เยอะไปมั้ย

Comment

ออกแนววิเคราะเลยนะครับ ผมว่าพล๊อตเกมนี้น่าจะเอามาทำดีๆได้เรื่องเลยนะ

Comment

เหอะๆ ยังงัยรอไปเหอะครับ เค้าบอกจะออกพร้อม Next Gen อีก 2 ปี

ผมก็รอนะ

ปล เกมที่กำลังสร้างโดย ไครเอนจิน มีอีก 4-5 เกมเเน่ะ

Comment

สตริคแลนด์ตายแล้วครับ เชื่อเหอะ
          แค่ตัวประกอบน่ะ อย่าสนใจเลย=w=

Comment

^
            ^
            ใช่ครับ ไม่น่ารอดหรอก โดนซะเละเลย (บังคับปืนกลบนรถด้วย หนีไม่ทันชัวร์ๆ)
            ส่วนที่ Prophet mod ปืนได้ก็ไม่ค่อยแปลก เพราะตัวเอกได้ปืนเอเลี่ยนมาก็ใช้เป็นเลย จะเอามาแต่งอะไรนิดหน่อยไม่น่าเป็นปัญหาเท่าไหร่

ไอ้เรื่องที่ว่า Prophet เป็นเอเลี่ยนไม่น่าใช่หรอกครับ บทมันดูเชยๆ ยังไงไม่รู้
            Last edited by comer; 17 May 2009, 02:20:31.

Comment

แล้วไอภาคเสริม Warhead นี่เกี่ยวกับอะไร.. พอดีเพิ่งลงเล่นไปด่านเดียว

หุหุ....
              Last edited by Rdfaiz; 17 May 2009, 07:00:54.

Comment

เออนั่นดิรอดออกจากการที่เอเลี่ยนจับไปได้ไงก็ยังไม่รู้

Comment

กระทุ้เยอะจริงๆ-*-

Comment

ชื่อผมเหอะ คนที่ขับ vtol คือ oneal ส่วนพรอฟฟิกจะรอดจากระเบิดก็ไม่แปลกครับ ชุดมันกันรังศีได้อยู่แล้ว และอีกอย่าง มันไม่ได้โดนความร้อนจากระเบิดโดยตรง อินเดียวน่าโจนส์ยังรอดเลยครับ

เป็นไปได้ว่า พรอฟฟิก อาจโดน EMP จากอะไรไม่รุ้ ทำให้ผิดพลาดทั้งตัวเขาแล้วเอเลี่ยน ผมว่าเอเลี่ยนมันคงไม่เก็บไว้ดูเล่นหรอก ดูจากศพ 2 คนก่อนน่านี้ก็น่าจะบอกได้นะ

พอไปที่เกาะ จะต้องเจอกับ KPA และต้องร่วมมือกันหนีแน่นอน

กลับไปที่กองเรือญี่ปุ่น โนเนลได้นาโนสุทคืน(มั้ง)

กลับไปอัพเกรดนาโนสุท ใครที่มีแบ่น โบนัสจาก crysis 9ัวกล่องเหล็ก เหมือนกับมันจะมี VDO ที่เรามีไอ้พ่นติดหลัง(เหมือนกันดั้ม5555+) แล้วไปบุกในยานเอเลี่ยน
                    Last edited by jajaboss; 17 May 2009, 07:57:45.

Comment

ตอนจบโนแมดก็แต่งงานกะไซโค จบแบบแฮปปี้

Comment

Originally posted by manchester2548 View Post
                        ตอนจบโนแมดก็แต่งงานกะไซโค จบแบบแฮปปี้
                        ตั้งคณะเลยไม๊???

Comment

มาวิเคราะห์กันเลย แนวนี้ผมชอบครับ

เหลือเชื่อมากเพราะ ตอนที่พรอฟฟิต ไปที่เกาะแล้วนั้น ท่านนาย พล ได้รับคำสั่ง จาก ปธน ยิง นิเคลียย์ แต่กลับรอดเพราะ ?
                          ฟรอเฟ็ทมันรอดเพราะมันเข้าไปในบาเรียครับ สังเกตุดู พอเครื่องบินไปทิ้งนิวเคลียร์ บาเรียไม่ได้รับความเสียหายใด ๆ แต่กลับแข็งแกร่งขึ้น ก่อนที่ ปธน จะสั่งทิ้งระเบิด ดร สาวสวยก็พยายามคัดค้านเต็มที่แล้วครับ ที่บอกว่าพวกหุ่นยนต์ต่างดาวพวกนี้มันจะใช้พลังงานจากสิ่งที่อยู่รอบ ๆ ตัว และนิวเคลียร์ก็เป็นพลังงานมหาศาล เลยทำให้เอเลี่ยนแข็งแกร่งขึ้น

-เราอาจจะเล่นเป็น ไซโค หรือไม่ก็โนเมดอีกครั้ง [ตอนจบ ไซโคเป็นคนขับยาน]
                          -พรอฟฟิต อาจ เป็นพวกเอเลี่ยน [เพราะตั้งแต่ที่ พรอฟฟิตหนีออกมา เขาก็มีอาการแปลกๆๆ ชุดใช้กาลไม่ค่อยดี]
                          -สติสแลน อาจจะรอด เพราะ ยังไม่เห็นศพของเขาเลย ตอนที่เจ้า 4 ขามา
                          1. ผมก็ว่างั้น
                          2. เห็นด้วย ตั้งแต่พรอเฟ็ทมันหนีมามันก็ดูเพี้ยน ๆ นะครับ แถมอาวุธปริศนานั่นอีก ไปเอามาจากไหน? หนีมาได้ยังไง? ถูกล้างสมองมารึเปล่า?
                          3. สตริคแลนด์ตายแล้วครับ สังเกตุดูพอหุ่นยนต์ยักษ์มันทุบรถระเบิด สตริคแลนด์ร้องและกระเด็นไปข้างหลัง

เกมนี้ทิ้งปริศนาไว้ให้เยอะมาก ๆ นะครับ ผมว่า

ส่วนภาคต่อไปผมว่าไม่มีเกาหลีแล้ว ตายไปหมดแล้ว แต่จะมีญี่ปุ่นกับจีนเข้ามาเกี่ยวข้อง ตอนเรือบรรทุกเครื่องบินเราจะระเบิดได้มีการขอความช่วยเหลือไปทางเรือรบญี่ปุ่นที่อยู่ใกล้ด้วย

ท่าน ๆ คิดยังไงก็มาแชร์ ๆ กันนะครับ

Comment

Strickland คงไม่เหลือซากละครับ
                            เอาตามความเป็นจริงนะ โดนขนาดนั้นไม่ตายก็ คนเหล็กแล้ว
                            Prophet เพิ้ยนจริงๆ เหอๆ เป็นบ้าไปแล้ว แต่เอเลี่ยนมันจะรับไปเป็นพวกเหรอ ไม่ทันพูดอะไรก็ฆ่ากันแล้ว

Comment

ไอ้ดำพรอฟฟิต มันรอดเพราะบาเลียกลมๆของเอเลียนไง

Comment

Working...
                              X