Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอเตือน !!! สำหรับการซื้อจอ LCD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอเตือน !!! สำหรับการซื้อจอ LCD

เมือ่คุณคิดจะซื้อจอ LCD ซักจอ ควรคิดในหลายๆอย่าง

โดยทั่วไปแล้วจะมีการเลือกพวก ขนาด ความคมชัด อัตราตอบสนอง

และที่ลืมไม่ได้ คือ การหา dead !!!!

นี่แหละที่ผมจะบอก

คุณอย่าคิดว่าดูแปปเดียวแล้วไม่เจอคือ จบ นะครับ

จอที่เพื่อนผมเพิ่งซื้อมา ตอนเทสที่นู้นไม่เปนไร เพราะว่าเปิดไม่เกิน 5 นาที

จากนั้นกลับมาบ้านมาลองรัน 3dmark และอื่นๆ

เจอเลยครับ !! dead pixel ละความนี้ (เท่าที่จับเวลาประมานครึ่งชั่วโมง dead จะโผล่ออกมา)

ร้านเขาบอกว่า เปลี่ยนไม่ได้ เพราะเขาเทสให้แล้ว

เซงครับ

สรุปคือ ถ้าเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ไปซื้อจอใหม่ ถ้ามีเวลาก้ให้เขาเปิดทิ้งไว้นานๆ ส่วนเราไปเดินเล่นเวลาก้ดีนะครับ

แค่นี้ล่ะ เอามาฝาก *- -

อ้อจอนั้นก้ W2043T

เพิ่งซื้อไม่กี่วัน น่าจะเปลี่ยนได้น่า แต่ว่ามันกี่จุด

Comment

จุดเดียวครับ

เขาไม่ยอมบอกว่าเทสให้แร้วน่ะ

เซง

ฝากไว้ด้วยนะครับ ถ้าว่างให้เขาเปิดซักชั่วโมงเลย จอที่เราจะซื้อน่ะ

Comment

ร้านที่ผมไปซื้อเขาบอกว่าต้องมีอย่างน้อย 6 จุดถึงเปลี่ยนได้อะ

Comment

ของผมอยุ่ในกรณี 7 วันนะ

Comment

เหอๆ น่าจะ 3-5 จุดมั้ง เขาค่อยเปลี่ยนให้

Comment

เซ็งแทนเลยถ้าเจอแบบนี้

Comment

ที่ผมไปซื้อ เค้าบอกมีปัญหา #%$@#!@!? เปลี่ยนของใหม่ได้ภายใน 7 วัน

ส่วนจุดบอร์ด 4จุด ถึงจะส่งเคลมได้ครับ

Comment

ขึ้นอยู่ที่ นโยบายของแต่ละ ยี่ห้อครับ ว่ากี่จุด ถึงจะ เคลมได้
                  มีช่วงหนึ่ง บางยี่ห้อ สามารถ เคลมได้เลย แม้จะมีเพียงจุดเดียวครับ

Comment

ขอบคุณที่มาเล่าสู่กันฟัง

Comment

ของผมก้อเคย เป็น ตอนซื้อมา ตอนแรกๆๆ เปิด ปึ๊ป ก้อเจอเลย!! แต่พอทิ้งไว้สัก 10 นาที ก้อหาย หลังจากนั้นไม่เคยเจออีกเลย

Comment

น่าเหนใจคับ

Comment

1 จุดไม่เปลี่ยนให้ครับ ถึงในเจ็ดวันก็ตาม

Comment

เอาตัวเปิดโชวหน้าร้านสิคับ มันลองให้เห็นอยู่แล้ว ถ้าดูแล้วไม่มีก็ขอเอาตัวนั้นเลย

Comment

น่าจะมาอ่านก่อนแต่แรก พอดีไปซื้อจอsamsung มาโดนไป1จุด ไม่ได้ลองก่อนด้วย เซ็ง...

Comment

Working...
                              X