Announcement

Collapse
No announcement yet.

m2n e กับ m2ne sli

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• m2n e กับ m2ne sli

ใช้งาน แบบธรรมดา ตัวไหนคุ้นค่ากว่ากัน ใช้กับ x2 3800+ ครับ

แล้ว ตอนนี้ m2n e ยังมีมือ1 ขายอยู่ไหม ที่ไหนแล้ว ราคาเท่าไหร่ครับ
    ไปดูที่ไหน ที่ไหนก็ไม่มีสินค้า ที่อยากได้ m2n e เพราะมี heatpipe
    เป็นตัวระบายความร้อน

ไม่ overclock นะครับ

ขอบคุณคร๊าบ

เพิ่งไปเดินมาเมื่อวาน M2N-E มีขายนะครับ ที่ร้านคอมมอชั้น4 กับร้านอะไรอีกร้านนึงจำไม่ได้ละ ราคา 3600 ครับ

ซีพียูจะซื้อใหม่ด้วยหรือเปล่าครับ x2 3800+ 3500 ที่จิ๊บ บางร้านยัง4000อยู่นะ ดูดีๆ

ลองหาดูอาจจะมีที่ถูกกว่านี้

Comment

ครับ ขอบคุณมากครับ cpu กะว่ารออีกซัก1-2 อาทิตย์ ค่อยจับอะครับ
      เครียดเรื่อง mainboard มากกว่า กลัวจะหาของไม่ได้
      ขอบคุณมากครับ

Comment

แล้วเรื่องคุณสมบัตร ของ mainboard ทั้ง 2รุ่นนี้หละครับ ตัวไหนคุ้ม ราคาที่สุดครับ

Comment

M2N-E SLI ใช้ชิบ Nforce 4 เก่าน่ะครับ ตอนหลังมาเปลี่ยนชื่อเป็น Nforce500
          เพราะฉะนั้นจึงสู้ M2N-E ที่ใช้ 570Ultra ไม่ได้ด้วยประการทั้งปวงครับ

ถึงไม่รู้ข้อมูลชิบ เปิดกล่องเอาบอดมาวางเทียบกัน ผมก็เอาM2N-Eอยู่ดี

Comment

M2N-E SLI มันไม่มี VGA on board ครับ ซึ่งต่างจาก M2N-E ดังนั้น ไม่เกี่ยวกับชิปครับ
            มันใช้ควบคุมคนละแบบ ส่วนจะดีหรือไม่ดีกว่าตรงนี้ผมไม่ทราบครับ

Comment

Originally posted by majinkho View Post
              M2N-E SLI มันไม่มี VGA on board ครับ ซึ่งต่างจาก M2N-E ดังนั้น ไม่เกี่ยวกับชิปครับ
              มันใช้ควบคุมคนละแบบ ส่วนจะดีหรือไม่ดีกว่าตรงนี้ผมไม่ทราบครับ

m2n-e มานก่ไม่ออนบอร์ดนี่นา - -" เกี่ยวกับ ชิพด้วยคับ เพราะ m2n-e sil มานคือ nf4 เอามาย้อมแมวเปง nf5 ส่วน m2n-e นี่เปง nf 570 เพียว ๆคับ

Comment

ผมมีครับมือ1 ซื้อมา 3650 บาทครับ M2N-E

Comment

Originally posted by majinkho View Post

ร้านในพันทิพพูดให้ฟังแบบนี้เหรอครับคุ้นๆนะ อิอิ ร้านไหนหว่า มั่วได้ใจจริงๆ

Comment

ถอยมาแล้วครับ ร้าน คอม มอ 3650 ต่อเหลือ 3600 ยังไม่ให้เลย เหลืออีก 2กล่อง

Comment

ยินดีด้วยที่หาซื้อได้นะครับ

Comment

Working...
                      X