Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ KxDriver แล้วงานเข้าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ KxDriver แล้วงานเข้าครับ

-- ช่วยด้วยครับ จะลง Driver SBlive หลังจาก remove KxDriver ไม่ได้ --

หลังจากที่ได้ลองใช้ KxDriver สักพัก เกิดปัญหาเกี่ยวกับ PSU นิดหน่อยทำให้ต้อง ถอด soundcard ออก แล้ว remove KxDriver ตาม

แต่หลังจากที่ จัดการเรื่อง PSU เสร็จแล้ว เสียบ Sound Card เข้าที่เดิม แต่มัน detect ไม่เจออ่ะครับ ดูใน Device Manager มันไม่มีขึ้นด้วย ลอง uninstall ตัวอื่นเพื่อให้มัน detect ไม่ก็ขึ้นเหมือนเดิมครับ

ผมควรทำยังไง ต่อดี ตอนนี้มันพาลทำเอง Lan ของผมงงไปด้วย เหมือนไม่ยอมรับ IP มาจาก Modem

ปล. ใช้ A8N-E กับ SBlive CT4830 ครับ

ขอบคุณครับ
    Attached Files

ลอง scan hardware change ดูยังครับ

Comment

ไม่น่าเกี่ยวกับไดร์เวอร์หรอกครับ

ตอนถอดเข้าถอดออกนี่แหละ

Comment

เปลี่ยนช่อง PCI เอา Sound Card ไปเสียบช่องอื่นดูครับของผมก็เพิ่งเจอมาเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว...เปลี่ยนช่องเสียบหาเจอ แต่พอเอากลับไปเสียบช่องเดิมดันไม่เจอ....

Comment

Working...
        X