Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเปคนี้ PSU ไฟพอไหม เปิดเครื่องไม่ค่อยติด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเปคนี้ PSU ไฟพอไหม เปิดเครื่องไม่ค่อยติด

สเปคตามนี้ครับ

CPU :::: Intel E6300 1.87GHz
    M/B :::: ASUS P5B
    RAM :::: Kingtons 1GB Bus800*4 ตัว
    VGA :::: XFX Geforce 9800 GT
    DVD :::: ASUS DVD-ROM
    H/D ::: Seagate 7200.9 160GB ,7200.11 500GB ,7200.12 500GB

Fan 80 mm 2ตัว 120 mm 1 ตัว เปิดเคสนะครับ

ใช้ PSU ::: Enermax EG465P-VE FMA 460W

ไม่ทราบว่า ไฟมันพอไหม

เพราะ ว่าตอนนี้ เวลาปิดเครื่องไว้ เวลามาเปิดเครื่องใหม่ๆ มันจะมีไฟติดประมาณ 2-3วิ แล้วก้ดับไป
    ต้อองกดใหม่ หลายรอบกว่าจะติด จนมีเสียง ตู๊ด 1 ทีว่า บูทเข้าหน้าBIOSแล้ว ก้บูทเข้าวินโดวส์
    แล้วก้ใช้งานได้ปกติไม่มีดับ

ผมเพิ่งใช้HD เพิ่มเปน3ตัวเกือบเดือนแล้วอ่ะ แต่มันเพิ่งมาเปน แต่ช่วงนี้อากาศเย็นอ่ะ ไม่รู้เกี่ยวไหมผมก็งง ๆ

หรือว่าMainboard จะพัง...

ขอบคุณครับ

PSU ก็น่าจะไหวอยู่นะ...

แล้ว OC ด้วยรึป่าวครับ

Comment

ไหวแบบปริ่ม ๆ

Comment

ไม่ไหวแน่นอนคับ ของผมสเปกคล้ายกัน ต่อ HD 2 ตัว ดับแล้วดับอีกจนต้องส่ง MB เคลมแล้วคับ - -*

Comment

ดูแล้วไหว
          เพิ่มหน่อยก้ดีครับ

Comment

ใส่แรมเยอะไปหน่อยครับ เหอะๆ

Comment

ผมว่า PSU เหลือๆครับ แต่ต้องเอาไปเช็ค ระบบเิปิดปิดตัวเองหน่อยครับ
              มันคนละอาการกับไฟไม่พอนะครับ ไอ้อาการที่บอกมาครับ

Comment

ลองถอด HDD 500G ออกซักตัวซิครับ ถ้าไม่ดับ ก็เป็นที่ PSU ไฟไม่พอละครับ

Comment

ขออภัยครับทุกท่าน

ผมลองหมดแล้วทุกอย่าง
                  ถอด ฮารดดิสเหลือ1ตัว ถอดดีวีดี ถอดแรม -*-
                  ก็ไม่หายครับ

สุดท้ายผมเจอสาเหตุแล้วครับ... มันแอบอยู่ในที่หายากมาก

มันก็คือ ปุ่มกด เปิดเครื่องหน้าเคสเองครับ.......=_="

ปุ่มมันค้างอ่ะครับ เวลากดมันจะค้างอยู่ประมาณ2-3วิ
                  มันจึงทำให้เวลาเปิดเครื่องมันจึง เหมือนกดปุ่มเปิดเครื่องแช่ไว้มันเลยดับ....

ขอขอบคุณทุกท่านที่ช่วยตอบนะครับ^^ โล่งหน่อย

Comment

เอิ้กๆๆ

Comment

Working...
                    X