Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่คับๆตอนนี้ใช้คอมฟังเพลงแล้วเปิดเสียงแล้วเกิดnoiseทำไงดีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่คับๆตอนนี้ใช้คอมฟังเพลงแล้วเปิดเสียงแล้วเกิดnoiseทำไงดีคับ

พี่คับๆตอนนี้ใช้คอมฟังเพลงแล้วเปิดเสียงแล้วเกิดnoiseทำไงดีคับ
    คือเอาหูฟังเสียบแล้วได้ยินอ่่าคับ
    หูที่ว่าคือG2A

ลองต่อสายดิน

หรือ หมูเต๊ะ ไมค์ดูครับ

Comment

ขอบคุณคับ

Comment

Fi.3 ผมต่อกับ MacBook ก็มี Noise ครับ

ผมเลยต่อกับสายเพิ่ม Ohms ก็หายเหมือนกัน
        Last edited by yoshio; 17 May 2009, 17:44:48. Reason: แก้คำผิด

Comment

ปัญหาน่าจะมาจากระะบบไฟไม่มีสายดินหรือป่าวครับ
          บ้านผมก็เคยเป็น พอต่อสายดินหาเลย
          ไฟไม่ดูดเวลาจับอุปกรณ์ที่เป็นเหล็กหรืออลูมิเนียมด้วยครับ

Comment

Working...
          X