overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 24

Thread: กระทู้อัพเดทข้อมูล Battlefield Badcompany2

OverclockZone Member

Default กระทู้อัพเดทข้อมูล Battlefield Badcompany2

จากเทลเล่อที่ออกมาตัวแรกนะครับ บ่งบอกได้เลยว่าตัวเกมนั้น ต้องรองรับระบบออนไลน์เต็มรุ้แบบแน่นอนครับ

เพราะเท่าที่ดูก็ฆ่ากันเป็นทอดๆ ผมว่าตัวเกมภาคนี้คง จะเอาเครื่องบินออกไป เพื่อให้ตัวเกมมีความสมดุลนะครับ

ระบบออนไลน์ของเกมนี้เป็นแบบ คงเหมือนกับภาค 2 นะครับ

ดูตัวอย่างได้ครับ

BORKED

เดี๋ยวมีข่าวอะไรเพิ่มเติมผมจะอัพเดทให้ครับ

ต้องรอดู Trailer ที่มีภาพในเกมส์อยู่อ่ะ
    อย่าภาพออกมาแนวการ์ตูนแบบ BF1943 ละกัน - -

OverclockZone Member amppeter's Avatar

กลับมาลง PC เหอะ ล่อนไปนู่นไปนี่ไม่ยอมลง PC
    เล่นบนเครื่องอื่นไม่ สนุกเท่าเล่นบน pc หรอก

ก็ BC2 นี่ลงคอมครับ แต่ตัวเอนจิ้นรองรับ multiplayer ได้มาสุด 24 คน

ตอนนี้เหมือนกำลังแก้ไขปัญหานั้นกันอ่าครับ

OverclockZone Member 645ci's Avatar

เกมนี้ ใช้ Unreal Engine 3.25 ครับ
    BF 1943 ด้วย

OverclockZone Member KuLiKo's Avatar
    Ratchaburi,Thailand

Quote Originally Posted by 645ci View Post
    เกมนี้ ใช้ Unreal Engine 3.25 ครับ
    เอ่อ..ผมรู้สึกว่าเข้าใช้ Engine FrostBite มาตั้งแต่ BAD Company ภาคแรกแล้วนะครับ -*-

OverclockZone Member daftvader's Avatar

Quote Originally Posted by 645ci View Post
    ใช้ Modified Frostbite Engine ไม่ใช่หลอครับ

Edit:โพสช้ากว่าคุณ KuLiKo ไป 1 นาที

OverclockZone Member 645ci's Avatar

หา?
    แล้วทำไม ปืนมันเหมือน MOH Airborne เลยอะ
    BF1943 ก็อฟปืนจาก Airborne เดะๆเลย
    ถ้างั้น BF Bad2 ใช้ Modified Frostbite Engine แล้ว BF 1943 อะคับ ใช้อะไร
    ปล. มั่วไปนิดคับ ขออภัย งั้นเวปไหนก็ไม่รู้ หลอกเรา T T หน้าแตกกกกกกกกกกกกกกกกก

OverclockZone Member Stalin's Avatar

Engine เป็นตัวสร้าง ไม่ีได้เกียวกะปืนเล๊ย

ถ้าคิดอย่างงี้ เกมส์สงครามโลกครั้งที่2ทั้งหมดก็คงใช้ Unreal หมดอ่ะดิ -*-'

OverclockZone Member denistrY's Avatar

ลง pc ซื้อแน่ >"<

เกมนี้ลง PC ด้วยเอนจิ้น Forstbite ครับ แต่มันรับออนไลน์ได้แค่ 24 คนนะครับ(กำลังแก้ไขกันอะนะ)

OverclockZone Member PinBall's Avatar

หลังจากที่ชาว PC อดเล่นภาคแรกไป ในที่สุดภาค 2 ก็ยอมลง PC ซะที

แต่ยังเสียดาย Army of Two ไม่หายไม่ยอมลง PC ถ้ามาผมจะกลับไปเล่นให้จบบน PC อีกซักรอบ

OverclockZone Member xecution's Avatar

ที่ว่าจะชื้อแน่ๆ มันจะมีเชิฟไทยให้เล่นหรือป่าวครับ เล่นนอกก็ไม่ไหว
    ตัวอย่างเกมก็คงรูปแบบเหมือนภาค2คือวัฒจักรการรบเหนือสุดห่วงโซ่ที่สุดก็ถูกต่ำสุดสอย

Quote Originally Posted by xecution View Post
    ที่ว่าจะชื้อแน่ๆ มันจะมีเชิฟไทยให้เล่นหรือป่าวครับ เล่นนอกก็ไม่ไหว
    ตัวอย่างเกมก็คงรูปแบบเหมือนภาค2คือวัฒจักรการรบเหนือสุดห่วงโซ่ที่สุดก็ถูกต่ำสุดสอย
    แต่ตอนนี้ เหลือแค่ ฮ จะสอย คงไม่ยากอะไรนะครับ

OverclockZone Member Roman9441's Avatar

-*- เกมนี้ชาว PC รอเหมือน console แต่ console มาก่อน ขอบคุณ Dice ที่ตอบแทนชาว PC :P Ea ชอบเงิน หุๆ

มีเครื่องบินด้วยหนิ ดู Trailer แล้ว
    A-10 โฉบลงมากราดใส่รถถังเละเลย

อันนี้ Trailer ใหม่ เห็นภาพในเกมส์แล้ว ใช้ได้ๆ ไม่ออกแนวการ์ตูนละ
    เป็น Multiplayer Trailer ครับ
    BORKED

OverclockZone Member getready2day's Avatar

Trailer ใหม่ น่าเล่นมากเลย ^^

OverclockZone Member Napart's Avatar

กินสเปค น่าดู

OverclockZone Member xecution's Avatar

Quote Originally Posted by Tunza! View Post
    มีเครื่องบินด้วยหนิ ดู Trailer แล้ว
    A-10 โฉบลงมากราดใส่รถถังเละเลย

อันนี้ Trailer ใหม่ เห็นภาพในเกมส์แล้ว ใช้ได้ๆ ไม่ออกแนวการ์ตูนละ
    เป็น Multiplayer Trailer ครับ
    BORKED
    น่าจะเป็นการเรียกเครื่องบินรบมาสนับสนุนทหารราบนะครับ ถ้าจะมีคนขึ้นไปบังคับเครื่องน่าจะไม่มี
    ทหารราบชี้เป้าแล้วสั่งเหมือนCod4มากกว่า

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks