Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง HT ของ AMD ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง HT ของ AMD ครับ

คือผมสงสัยเรื่องของค่า HT ครับว่าที่เครื่องผมทำไมค่า HT มันสูงกว่าของคนอื่นหล่ะครับ
    ตามรูปครับ

แต่ของคนอื่นทำไมต่ำกว่าของผม
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=474817
    ตัวอย่างของคนที่ค่า HT ต่ำกว่าผมครับ หรือต้องไปปรับอะไรเพิ่มเติ่มไหม
    แล้วอย่างไหนเครื่องเสถียรสุด
    Attached Files

ของท่านถูแล้วคับ 7750 มันก็เป็นพีน่อมดีๆนี่แหละคับ HT เดิมๆจะมาที่ 1800*2=3600 ถ้าเป็น x2 ปรกติเดิมๆจะมาที่ 1000*2=2000

Comment

ตามนั้น ปกติ X2 7750 HT ต้อง 1800 ( x2 = 3600 )
      สำหรับคนที่วิ่งน้อยกว่านั้น เพราะเมนบอร์ดไม่รองรับ HT ถึง 3600 นั้นเอง

Comment

Originally posted by sabayjoo_ View Post
        ของท่านถูแล้วคับ 7750 มันก็เป็นพีน่อมดีๆนี่แหละคับ HT เดิมๆจะมาที่ 1800*2=3600 ถ้าเป็น x2 ปรกติเดิมๆจะมาที่ 1000*2=2000
        ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          ตามนั้น ปกติ X2 7750 HT ต้อง 1800 ( x2 = 3600 )
          สำหรับคนที่วิ่งน้อยกว่านั้น เพราะเมนบอร์ดไม่รองรับ HT ถึง 3600 นั้นเอง
          ขอบคุณครับ ผมนึกว่าเครื่องผม ABnormal

Comment

ถึงว่าของผมปรับสุดได้แค่ 1000 แต่ก็ไม่เปนไรแรงตามบอร์ดเท่าที่จะได้ เหอะๆๆ NF7G

Comment

ตามนั้นครับ อย่างบอร์ดผมHTมันรับได้แค่นี้ ก็เลยอย่างที่เห็น

Comment

น่าจะตามที่ท่าน TWK ว่านั่นแหละครับ

Comment

Working...
                X