Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำหน่อยครับกับ Microlab X1300 5.1

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำหน่อยครับกับ Microlab X1300 5.1

คือผมกำลังเล็งรุ่นนี้อยู่ ตามงบเท่าที่ผมมีครับ
    ผมได้นั่งอ่าน Review มาครึ่งวัน พอจะได้ข้อมูลบ้าง
    แต่ก็ยังไม่ชักเจง - -*

เลยอยากถามพี่ ๆ เพื่อน ๆ ว่า ถ้าผมซื้อเจ้า X1300 มาแล้ว
    ถ้าจะเปลี่ยนสายลำโพงอะไรต่าง ๆ ต้องเปลี่ยนเป็นสายอะไรบ้าง
    เอามาดูหนัง ฟังเพลง (HipHop ส่วนใหญ่) และเล่นเกมส์ ตามลำดับ
    ตอนนี้ใช้การ์ดซาวด์ Creative 5.1 จำไม่ได้ว่ารุ่นอะไร แต่เก่าแล้วหละ

ถามอีกนิดนึง แล้วมันมีขาตั้งขายหรือเปล่า ว่าจะไปซื้อที่พันธ์ทิพย์
    ราคาขาตั้งประมาณเท่าไหร่ครับ ถ้าใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะ

ช่วยแนะนำด้วยนะครับ จะไปซื้อแล้วครับ..

รุ่นนี้ผมใช้มา 3 ปีแล้วครับ ไม่เคยเจอปัญหาอะไรเลย เรื่องเสียงก็ ok แต่ทดสอบกับ x-fi xm แล้ว รับไม่ไหว สรุปถ้าคะแนน 1-5 ผมให้ 3

Comment

ผมอยากรู้ว่าสายจำเป็นต้องเปลี่ยนมั้ยครับ

หรือว่าจะใช้สายลำโพงเดิม ๆ ก็ได้

Comment

รุ่นนี้เปลี่ยนสายไม่ได้นะครับ
        ที่ใช้มา เสียงก็คุ้มค่าครับ เหมาะกับงบย่อมเยา

ตอนนี้ขายอยู่ จะสนใจไหมครับ สภาพดีมากๆ

Comment

Working...
        X