Announcement

Collapse
No announcement yet.

น้อง 3DS MAX9 จะเลือกคบใครเป็นแฟนหรือกิ๊ก ระหว่าง GTX275 กับ 4770

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ถ้าทำงานอย่างเดียวผมว่าก็ เอาตังไปเพิ่มแรม + ซีพียู

แต่ถ้าทำงานด้านกราฟฟิค GTX275 ครับ

Comment

GTX275 ครับ ไม่ต้องลังเลครับ

Comment

confirm ครับ..อยากให้ไว
        Render = CPU+Ram
        viewport = VGA แค่ 4770 เหลือครับประหยัดกว่า (ถ้ามีงบ (เยอะมากกก)+ทำ animation = FireGL or Quadro)
        เล่นเกมส์ 275 ครับ
        ดังนี้

Comment

เกรงว่าแค่ Full Buffer Ram ก็จะทำให้คุณไม่เหลืองบให้ VGA แล้วล่ะสิขอรับ

Comment

viewport หนักๆ polygonเยอะๆ การ์ดจอแรงกว่าจะไหลลื่นกว่าครับ ลองทดสอบ make preview animationดูแล้วจะรู้ครับ มีงบ ก็สอยตัวแรงๆไว้เลยครับทำงานได้ดีกว่าอยู่แล้ว เว้นแต่ว่าทำงาน polygon ไม่เยอะก็ไม่จำเปนต้องแรง ส่วน quardro มันดีกว่าแน่นอน แต่ราคาก็แพงเอาเรื่องอยู่ ผมทำงานด้านนี้ ยังไม่มีปัญญาเอื้อมถึงเลย 5555555

Comment

Working...
            X