Announcement

Collapse
No announcement yet.

Athlon 64 X2 5200 : ลากประมาณนี้ดีมั้ยครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมปรับตามนี้เลยครับ CPU กะ บอร์ด เดียวกันครับ ใช้ Xigmatek Achilles
    ผมก็ทำไม่ค่อยเป็นนะครับ มั่วๆเอา แต่ก็รู้สึกว่าเสถียรดี เล่น PES2009 ไม่ค้างครับ เกมอื่นยังไม่ได้ลอง
    Idle 38-41C Full Load อยู่ 55-56C MB 36-37C
    CPU Frequency : [ 223.0 ]
    PCIE Clock : [ 101.0 ]
    DDR2 Voltage : [ 1.95 V. ]
    CPU Multiplier : [ x13.5 ]
    CPU Voltage : [ AUTO ]
    อย่าง CPU Voltage ผมลองสังเกตดูจากโปรแกรม Everest จะพบว่าเวลา Idle ใช้ไฟอยู่ที่ 1.40V แต่พอให้มันรัน Full Load ไฟกลับอยู่ที่ 1.36V อันนี้ยังงงๆอยู่ แต่จะเป็นแบบนี้ทุกครั้งเลยครับ มันลดลง
    ผมว่าถ้าจะใช้ไฟ Manual ควรจะให้มันที่ 1.38V นะ

Comment

อ่อ บอร์ดผมไม่รู้เป็นไรครับ ถ้าปรับบัสไปที่ 230 จะรันไม่ได้ครับ ไม่รู้มันเป็นอะไร เผื่อมีใครช่วยได้บ้าง
      ผมเห็นมีหลายท่าน ปรับไป 250 ได้ ของผมไม่ได้อ่ะ

Comment

ลดตัวคูณลงครับ

ตอนแรกผม oc แล้ว ปรับมาเป้นเดิมๆ แม่มาเล่นบอก ทำไมมัน หนืด ๆ ก็เลยต้อง oc ไปเท่าเก่า -*-

Comment

ผมลากบัสอย่างเดียวครับ ไฟแรม 1.9

Comment

Originally posted by parnatiwat View Post
            ลดตัวคูณลงครับ

ตอนแรกผม oc แล้ว ปรับมาเป้นเดิมๆ แม่มาเล่นบอก ทำไมมัน หนืด ๆ ก็เลยต้อง oc ไปเท่าเก่า -*-
            ลดตัวคูณ นี่หมายถึง ลดตัวคูณ HTT จาก X5 เหลือ X4 ป่าวครับ หรือลดตัว cpu multiplier จาก X13.5 เป็น X13 ครับ
            ผมยังไม่ค่อยรู้เรื่องพวกนี้เท่าไหร่ ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

Comment

cpu multiplier จาก X13.5 เป็น X13 ครับ

นี่ครับ

Comment

ซ้ำเฉยย
                Last edited by parnatiwat; 18 May 2009, 22:42:53.

Comment

อุณหภูมิของผมชักแปลกๆ ครับ

idle 45 - 50 องศา Full ประมาณ 60 - 65 องศา แบบนี้พอไหวมั้ยครับ ตามลายเซ็น

Comment

pci-e 150 โลด

555+ อย่าเชื่อผมนะ!

Comment

Originally posted by blueforce View Post

idle 45 - 50 องศา Full ประมาณ 60 - 65 องศา แบบนี้พอไหวมั้ยครับ ตามลายเซ็น
                      สบายมากครับ ของผมยัง full load 80+ เลย

Comment

Originally posted by blueforce View Post

ผมว่ามันสูงไปสำหรับ sink scorpion ครับ
                        ผมว่าน่าจะไม่เกิน 60 ครับ

Comment

ของผม ide 40 full 52 ประมาณนั้น พัดลม viso นะ

ตอนก่อนประกบ Thunder Blade ide 36 full 46

หรือผมระบายอากาศไม่ดีด้วยก็ไม่รุ้ สงสัยจะดูดออกไม่ทัน

Comment

Working...
                          X