Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับประกัน NB ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับประกัน NB ครับ

คือถ้าสติ๊กเกอร์ที่แปะทับรูน็อต(ด้านหลังเครื่อง) มันถูกลอกไป

ถือว่าหมดประกันทุกชิ้นส่วน เลยหรือเปล่าครับ

เป้นโน๊ตบุค Acer นะคับ

ขอบคุณมากครับ

อันนี้ เคยได้ยินมาทั้งหมด แล้วก็ไม่หมด เอเซอร์ มันมีสติกเกอร์แปะหลังเครื่อง ถ้าขาด ถือว่าหมดทุกชิ้นส่วน ก็มีคนเจอมา

ยังไงโทรสอบถาม 0 เอเซอร์ เลยก็ได้ครับ เพราะเราไม่ได้ไปงัดแงะแกะเกา มันนิ

Comment

เคยสอบถามที่ร้านอ่ะครับ
      ถ้าเพิ่มแรมไม่เป็นไร
      แต่ที่อื่นห้ามครับ

Comment

Originally posted by arhey View Post
        เคยสอบถามที่ร้านอ่ะครับ
        ถ้าเพิ่มแรมไม่เป็นไร
        แต่ที่อื่นห้ามครับ
        ที่ร้านก็พูดไปงั้นๆ แหละครับเขาอยากขายแรมให้เรา

Comment

เอเซอร์ รุ่นก่อนๆ มันปิดหมดเลยนิ ใช่ไหมถ้าจำไม่ผิด อับแรมยังต้องแกะวอยประกันเลย

ไม่เหมือนยี่ห้ออื่นที่แยกแรม กับ CPU คนละช่อง อับแรมก็ไม่หมดประกัน เปิดได้สะดวก

Comment

เพิ่มแรม ซื้อแรมแล้ว ยกไป 0 ให้เขาเปลี่ยนให้ครับ แล้วเขาจะติดสติกเกอร์ มาให้ ครับ
            ประกันอยู่ครบครับ

Comment

ใช้อยู่ครับ Acer 2 ตัว
              ตักแรกที่ซื้อ มีสติ๊กเกอร์ปิดทับรูน๊อต และช่องที่แกะเพิ่มแรม ได้แกะเพิ่มแรมเอง=สติ๊กเกอร์ขาด และเคยเอาไปเครมมาแล้ว ได้ปกติทุกอย่างครับ อย่างให้ที่ปิดตรงรูน๊อตขาดละกัน
              ตัวที่สอง มีแค่สติ๊กเกอร์ที่ปิดตรงฝาแรม แล้วก็แกะออกมาแล้วเหมือนกัน โดยเอาบรรทัดฐานมาจากตัวแรก + อ่านเจอใน webboard Acer (สมัยที่เวบมันยังมี webboard) ว่าไม่หมดประกัน ประกันจะเช็คจาก serial หรือสติ๊กเกอร์หลังเครื่อง (กรณีซื้อประกันเพิ่ม)

Comment

ยังไงเช็คกับ0 ดูดีกว่าคับแล้วบอกว่าเราไม่ได้ไปงัดแงะแกะแต่อย่างใด

Comment

Working...
                X