Announcement

Collapse
No announcement yet.

ประสบปัญหา drive ใน windows เต็ม มีวิธีแก้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ประสบปัญหา drive ใน windows เต็ม มีวิธีแก้ไหมครับ

เรื่องที่เกิดคือ drive A: - Z: ถูกใช้งานจนหมด พอมาเสียบ drive เพิ่มมันก็จะไม่ขึ้นมาอีก จะมีวิธีแก้ไขอะไรมั้ยครับ

แค่อยากรู้หนะครับเพราะเพิ่งเจอมา ตอนแรกนึกว่า windows ไม่สมบูรณ์

แต่สิ่งที่ผมทำก็คือ ลดจำนวน drive ใน HDD ลง แต่ผมก็อยากจะรู้ว่าตัว windows มีวิธีทำให้ใช้ dirve ได้มากกว่า A-Z รึเปล่าครับ

ขอบคุณทุกคำตอบร่วงหน้าครับ

ร่วง >> ล่วง

ทำ MOUNT DRIVE ครับ

Comment

กำมาจับผิดกันซะงั้น เหอๆๆ

mount drive คือไรอะครับ เหมือนไอ้ตัว image drive ป่าวหงะ พวก daemon tool อะครับ

Comment

รอคำตอบด้วยคน สงสัยเหมือนกัน

Comment

Working...
        X