Announcement

Collapse
No announcement yet.

การทำ Dual Channel แบบขนาดแรมไม่เท่า แรมคนละยี่ห้อจำเป็นต้องใส่แรมตัวมาก Slot แรกไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การทำ Dual Channel แบบขนาดแรมไม่เท่า แรมคนละยี่ห้อจำเป็นต้องใส่แรมตัวมาก Slot แรกไหม

จากกระทู้นี้
    http://forums.overclockzone.com/foru....php?p=7887681
    ผมได้ Corsair 2GB Bus667 มาแล้วเพิ่งซื้อ ในเครื่องมี 2 Slot แรม Hynix 512 2 ตัวเลยถอดออกตัวหนึ่งใส่ Corsair เข้าไปแทน

CPU-Z เห็นเป็น Dual C.แล้วครับ ขนาดรวม 2.5 GB แต่แรมตัวมากผมใส่ไว้ Slot 2 ถามว่าจำเป็นต้องใส่แรมตัวขนาดมากไว้ Slot แรกไหม มีผลเกี่ยวกับประสิทธิภาพหรือเปล่า

อ้ออีกอย่างแรม Corsair ตัวนี้ CPU-Z มองไม่เห็นซีเรียลนัมเบอร์กับเดือนปีที่ผลิตผิดปกติไหมครับ
    Attached Files

ใส่ยังไงก็ได้

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      ใส่ยังไงก็ได้
      กลับหัวกลับหางได้ป่าคับ

Comment

Originally posted by amcrew View Post
        อันนี้ก็เกินไปท่าน 5555++ อ่านแล้วฮา

Comment

เคยเห็นคนยัดกลับหัวแล้วลงด้วย

ไม่รู่ยัีดไปได้ยังไง

Comment

Originally posted by amcrew View Post

กลับหัวละใส่ได้

ใส่เลยนะ

Comment

Working...
            X