Announcement

Collapse
No announcement yet.

และแล้ว ผมก็แต่งงานกับ GTX-275 จนได้....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ใช้ PSU ในลายเซ็นต์หลอ กิกกะไบร์อ่ะ

Comment

ผมคิดว่ากำลังจะหย่า เยย

Comment

Originally posted by gidd009 View Post
        ปรับรอบ Auto อุณภูมิวิ่งที่เท่าไหร่มั่งครับ

จะไปโดนมามั่ง รอกะลาสีไม่ไหวละ

Stock Fan ปรับ Auto Idle อยู่ที่ 42-46 ที่อุณหภูมิห้อง 27 องศา เปิดแอร์
        วันไหนฝนตก อากาศเย็น ไม่เปิดแอร์ ที่อุณหภูมิห้อง 30 องศา Idle ก็ 46-47

Full load Stock Fan Auto 57-60 เปิดแอร์ ที่อุณหภูมิห้อง 27 องศา

Full load Stock Fan Auto 67-70 ปิดแอร์ ที่อุณหภูมิห้อง 30-32 องศา

ผมเองอยากได้โปรแกรมจับค่าการกินกระแสด้วย เพราะอยากรู้เหมือนกันว่า
        เวลา full load จะกินไฟกี่ Watt กันแน่ อ่านใน Review เห็นบอก แค่ Idle กิน 217 watt

แต่ ODIN Pro 550W เอาอยู่สบายมากครับ เล่น Crysis 3-4 ช.ม. ไม่มีวูบครับ

ตอนนี้ผมก็เลย Clock และ Fixed Fan ไว้ที่ 100% ตลอด ให้มันเย็น ๆๆๆ ไว้

แต่รุ่นนี้ ผมว่ามันดีกว่า 9800GTX ตรงที่มีระบบ Speed step เหมือน Intel ครับ

เวลาเราไม่ได้ใช้งาน เล่น เกมส์ หรือ Graphic โหด ๆ VGA จะลดค่า Core clock , Shader , Mem ลงมาอัตโนมัต ที่ครึ่งกว่า ทำให้ประหยัดไฟได้ดี

แต่พอเราเล่น Game ระบบจะวิ่งไปที่ค่าที่เรา OC ไว้ และบริโภคไฟสุด ๆ ตามที่ได้ตั้งไว้ 555

เอาสักตัวซิครับ เชียร์ ๆ สาวก เขียว มันสะใจดีจริง ๆ ขอบอก Crysis โดนปราบแล้ว..

Comment

Originally posted by vibe View Post
          ใช้ PSU ในลายเซ็นต์หลอ กิกกะไบร์อ่ะ
          แม่นแล้ว ODIN PRO 550 Watt

Comment

พอด้วยหลอ PSU อ่ะ

Comment

หน้าตาการ์ดหล่อกว่าบอร์ดมากเลย ^^

Comment

psu กี่ w ละท่าน อิอิ

Comment

แล้วถ้า icute 650 pro ล่ะจาพอมั้ยครับ
                  ถ้าเล่นสเปคประมาณ cpu 4 คอร์ กะgtx 275 และฮาร์ดดิส 2 ลูก

Comment

Originally posted by rzujis View Post
                    แล้วถ้า icute 650 pro ล่ะจาพอมั้ยครับ
                    ถ้าเล่นสเปคประมาณ cpu 4 คอร์ กะgtx 275 และฮาร์ดดิส 2 ลูก
                    http://extreme.outervision.com/psucalculatorlite.jsp

Comment

Originally posted by Shining View Post
                      หน้าตาการ์ดหล่อกว่าบอร์ดมากเลย ^^
                      ทำไงได้หล่ะ ไม่อยากเปลี่ยน Board อ่ะครับ

แค่นี้ก็ปาไปเกือบ ครึ่งแสนแล้วอ่ะ แต่งมาเรื่อย ๆ เปลี่ยนมาก็หลายอย่างแล้ว

แค่นี้ผมก็พอใจแล้วครับ เพราะตั้งใจแค่ว่า เล่น Crysis AA8x แล้วได้ fps 30+ กว่า ทะลุเป้าแล้วครับ...
                      อย่างอื่นที่ได้นอกเหนือจากนี้ก็คิดว่าเป็นผลพลอยได้ครับ แต่ค่าไฟ หนักเอางานเหมือนกันแฮ่ะ ...

Comment

เอิ๊กๆ

สวยจังชุดน้ำ

หมดงบไปเท่าไหร่ กับชุด ระบายความร้อนครับ

Comment

ขอถามหน่อยครับ
                          พอดีผมจะซื้อ 275 มันเลยต้องซื้อ PSU ใหม่
                          เลยคิดเล่นๆว่าไหนๆซื้อแล้วก็เผื่ออนาคตไว้เลย
                          จึงมีความคิดว่าเดี๋ยวเราเอา 275+Tt850W มาใช้ก่อน
                          เผื่ออนาคตขำๆ 275 ราคาลงเยอะซื้ออีกตัวมาเสียบ
                          อยากถ้าว่า PSU 850W นี้พอไหว หรือมันใส่อะไรได้แค่ไหนอะครับ

ปล.เผื่อ i5 ให้ผมด้วยครับ ขอบคุณมาก

Comment

Originally posted by ORKS-DoW2 View Post
                            ขอถามหน่อยครับ
                            พอดีผมจะซื้อ 275 มันเลยต้องซื้อ PSU ใหม่
                            เลยคิดเล่นๆว่าไหนๆซื้อแล้วก็เผื่ออนาคตไว้เลย
                            จึงมีความคิดว่าเดี๋ยวเราเอา 275+Tt850W มาใช้ก่อน
                            เผื่ออนาคตขำๆ 275 ราคาลงเยอะซื้ออีกตัวมาเสียบ
                            อยากถ้าว่า PSU 850W นี้พอไหว หรือมันใส่อะไรได้แค่ไหนอะครับ

ปล.เผื่อ i5 ให้ผมด้วยครับ ขอบคุณมาก
                            ผมว่าควรซื้อสัก 1200 W ไปเลยดีกว่าครับ ถ้าจะเผื่อ i7 ด้วยละก็

เพราะว่า 850 ถึงแม้จะเล่นได้ไม่มีปัญหา แต่ถ้าหากคุณซื้ออีกตัว มา SLi ละก็มีหวังวูบได้เหมือนกันครับ

ขนาดของผม ODIN Pro 550W ก็เกือบ ๆ จะไม่รอดนะ ดีว่าผมไม่ได้ต่ออะไรเพิ่ม

idle มันกินไฟไปแล้ว 219 Watt ถ้า Full load คิดดูคงประมาณ 350 ไปแล้วหล่ะ

minimum ในกล่องระบุว่าต้องการอย่างน้อย 550 watt ครับ

Comment

โอ้ ขอบคุณมากครับ
                              แพงกว่ากันเยอะเหมือนกันแฮะ
                              ไม่เป็นไร PSU มันไมได้พังกันง่ายใช่ม่ะฮะ
                              แบบตัวเดียวเปลี่ยนโน้นนี้กี่รอบ
                              ก็ไม่ต้องทำไรกับมันแล้ว สู้ๆ

Comment

ขอโทษครับขอยืม บอร์ดประกาศขายสินค้าหน่อยครับ XFX GTS250 512MB ราคาถูกครับเพิ่งไม่ถึงเดือน ขายมัน 3,500 บาทครับ ใหม่มากครับ พอดีได้การ์ดใหม่มา เลยไม่ได้ใช้ครับ ขายถูกๆ ประกันเหลือบานเลย เพราะซื้อมาเดือนเดียว พอดีมือถือพังครับ GOLF_GAP_24725@HOTMAIL.COM แอดมาถามละเอียดได้ครับ ถ้าถูกใจ จะให้เบอร์ ออฟฟิศนะครับ

550 POWERSUPPLY GIGGABYTE วัตแท้นะครับ ซื้อมาพร้อมกันใหม่มากๆๆ

Comment

Working...
                                X