Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามสเปคคอมฯ P4 3.0G

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามสเปคคอมฯ P4 3.0G

ขอความเห็นสมาชิกสเปคคอมฯ มือสอง รายละเอียด :

เมนบอร์ดของ asus มีwireless wifi ในตัว (ไม่ทราบรุ่น)
    CPU P4 3.0G ( CPU ตัวนี้ออกมานานหรือยังครับ )
    RAM ddr2 1.5G
    HDD sata 160G (สองตัว เป็น 320 G)
    การ์ดจอ pci ge 7300
    DVD Write ของซัมซุง

สเปคด้านบนเป็นอย่างไรบ้าง ครับ
    P4 3.0G CPU ตัวนี้ออกมานานหรือยังครับ
    ราคาควรจะประมาณเท่าไร
    เจอมีลงขาย
    สนใจจะนำมาไว้เป็นวีดีโอ ที่ถ่ายไว้
    อาจจะใช้งานภาพด้านวีดีโอบ้าง
    นอกนั้นก็ใช้งานต่อเน็ท และทำงานออฟฟิต

ขอทราบราคาคอมมือ 2 ครับ

Comment

Originally posted by kosmos007 View Post
      ขอทราบราคาคอมมือ 2 ครับ
      สเปคเครื่องที่ลงไว้ ครับ :

จอ LCD Samsung 20 นิ้ว
      MB Asus p5bmx / wifi-ap มีwireless wifi ในตัว
      CPU P4 3.0G
      RAM DDR2 1.5GH
      HDD sata 160G สองตัว (รวมเป็น 320 G)
      การ์ดจอ PCI ge 7300
      DVD Write (Samsung)
      ขาย 12,000 บาท ครับ

สนใจแต่ยังไม่ได้สอบถามเพิ่มเติม
      เพราะ ไม่ค่อยทราบสเปคคอมฯ จึงขอความเห็นสมาชิกหน่อยครับ

ว่าสเปคเครื่องเป็นอย่างไรบ้าง
      ราคา และการรองรับการใช้งานที่กล่าวไว้ด้านบนเป็นอย่างไรบ้างครับ

Comment

ไม่ค่อยทราบราคาของมือ 2 เหมือนกันน่ะ ท่าน แต่รู้คร่าวๆว่า ทำตลาดช่วงปี 2000 - 2008 ส่วนที่ท่านสนใจไม่ทราบว่าออกขายในช่วงปีไหน แต่ราคา 12000 บาทนี่สิ ซื้อคอมใหม่ได้เลยนะ

http://forums.overclockzone.com/foru...ighlight=12000

ท่านลองหาในบอร์ดนี้ดูก่อนน่าจะดีนะ ท่านผู้รู้หลายๆท่านเคยจัดสเปกราคาช่วง 12000 บาท เอาำไว้แล้วเยอะพอสมควรเลย

Comment

จะซื้อหรอครับ มีงบจำกัดใช่ไหม ถึงได้สนใจราคามือ 2 ราคา 12000 .- ได้คอมมือ 1 ดีพอควรเลยนะแต่ยังไม่รวม จอ ถ้างบจำกัดผมว่าก็ ok นะถ้าสนใจ แต่ดูประกันด้วยนะครับว่าพอมีประกันเหลือไม

Comment

ถ้าหมดประกันไปแล้วหลายอย่างนะ 12k ก็คิดหนักเลยละว่าคุ้มไหม
            ซื้อมาใช้ได้อีกนานไหม แล้วคุณกะจะใช้นานไหม
            Last edited by shinramu; 19 May 2009, 13:28:40.

Comment

ขอบคุณ คุณ Emeral, oveparadon และ shinramu มากครับ
              อ่านคำแนะำนำแล้วตัดสินใจไม่ซื้อครับ

จริง ๆ ก็อยากจะซื้อจากเพื่อนสมาชิกใน overclockzone
              เพราะเห็นน้อง ๆ และสมาชิกลงขายกันบ่อย แต่มักจะแยกอุปกรณ์เป็นชิ้น ๆ
              ผมประกอบเองไม่เป็น จะซื้ออะไรมาต้องถามเพื่อนหรือน้องก่อนว่า
              ประกอบให้ได้หรือเปล่า

บางครั้งเห็นสมาชิกขายก็อยากถามเหมือนกัน ว่า
              ราคาพร้อมประกอบ หรือสลับ ปรับ เปลี่ยน ให้หน่อยได้ไหมครับ
              เป็นความจริงที่สมาชิกบางคนอาจจะนึกขำ

ทำไม่เป็นแต่ก็ชอบมาอุปกรณ์เล็กน้อย ๆ มาใส่กับคอม
              เข้ามาอ่านก็ได้ความรู้จาก overclockzone นี่ละครับ
              Last edited by chinook; 19 May 2009, 19:26:17.

Comment

Working...
              X