Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมแรมผมมัน (pc3200) ไม่วิ่ง 200 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมแรมผมมัน (pc3200) ไม่วิ่ง 200 ครับ

ตอนนี้ใช้ P4 2.8 bus 533 อยู่หน่ะครับแล้วพอดีได้แรมมา 512*2 bt-d43 เอามาใส่ แล้วใน cpu-z มันเห็น bus แรมวิ่งแค่ 133 หน่ะครับ ผมคิดว่าน่าจะเป็นเพราะ bus ของ cpu ยังไงก็วอน
    ผู้รู้ช่วยตอบทีนะครับ นี้รูปครับ
    Last edited by carzer; 2 Apr 2007, 20:55:25.

ก็ถูกแล้วหนิครับ เพราะว่าความเร็วมันขึ้นอยู่กับ CPU(133*21) ครับมันจะวิ่งตามตัวช้าครับ ถ้าอยากให้มันได้เยอะกว่านี้ ก็คือต้อง คล็อกเอาแล้วละครับ คืออยากให้มันวิ่งเต็มๆก็ต้อง คล็อกเอาครับ มันจะไม่เหมือน CPU AMD ครับ AMD เขาบัสสูง แต่ตัวคูณ น้อยครับ ไม่เหมือน อินเทล บัสน้อย ตัวคูณเยอะครับ

Comment

ขอบคุณครับ ค่อยสะบายใจหน่อย

Comment

ต้องเปลี่ยนอัตราการทด CPU:Ram ครับ ผมจำไม่ได้ว่าเท่าไร ลองคิดดูเล่นๆ 133:200 ทำเป็นอย่างต่ำโดยประมาณเท่าไรก็ปรับไปตามนั้น

Comment

kingmax มั่วเสีย

cpu ตัวนี้ มันบัส 533 อยู่แล้ว ไม่ใช่ตัว HT บัส 800 ถ้าตัวนั้นถึงจะวิ่ง 200

amd บัสเยอะยังไง ก็เท่ากันอ่ะ ตัวx มันน้อยกว่าด้วย ความถี่มันก็น้อยกว่าด้วย

AMD เขาบัสสูง แต่ตัวคูณ ป้าด ทำไปได้

Comment

ง่า ผมก็มะได้บอก ว่ามันวิ่งอย่างั้นทุกตัวหนิครับ ผิดก็ ขออภัยแล้วกันครับ ความรู้ผมน้อย ครับ

Comment

Working...
            X